Tohara

mwana Aliuliza miaka 4 iliyopita

Nini msimamo wako kuhusu hoja za kupinga tohara? Kwamba mtoto ni mtu ambaye anapaswa kuwa na chaguo la kufanya au kutofanya vitendo visivyoweza kutenduliwa kwenye mwili wake, kwamba muungano huo unahatarisha mtoto na kwamba kwa ujumla ni kama kukata chuchu kwa wasichana (kuhusu mabishano ya kiafya)

Acha maoni

Majibu ya 1
mikyab Wafanyakazi Alijibu miaka 4 iliyopita

Mabishano hayo yanaweza kwenda kinyume na tabia ya ulaji, elimu na mengineyo. Hakuna kutoroka kutoka kwa ushawishi wa wazazi juu ya maisha ya mtoto. Kwa hivyo hata kama dai ni sahihi kinadharia halitumiki. Wazazi wanapaswa kufanya wawezavyo kulingana na imani yao kwake. Hasa, atakapokuwa mtu mzima, uamuzi wa kufanya muungano utamuumiza na kuifanya iwe ngumu kwake.

mwana Alijibu miaka 4 iliyopita

Lakini ni mchakato usioweza kutenduliwa kinyume na tabia ya lishe na elimu

mikyab123 Alijibu miaka 4 iliyopita

Si ukweli. Kila kitu hakiwezi kutenduliwa. Kwa mfano, elimu huipeleka mahali ambapo pia huathiri uamuzi wa kubadili mwelekeo.

Dk. Alijibu miaka 4 iliyopita

Juu ya elimu inaweza kusemwa kuwa inaweza kubadilishwa lakini lishe haiwezi kubadilishwa.

Danieli Alijibu miaka 4 iliyopita

Pia kutotahiriwa katika umri wa siku 8 ni uamuzi usioweza kutenduliwa. Hakuna mtu atakayeweza kumrudishia mtoto huyu siku za utoto ambazo alikuwa nje ya agano.

A Alijibu miaka 4 iliyopita

Kwa nini ni suala hili pekee ambalo lipo kutoka kwa rabi kukwepa hadi kwenye mwili wa suala hilo majibu ni dhaifu na sio mazito. Kiasi fulani cha kukumbusha apologetics ya Ultra-Orthodox katika wakati wetu.

ד Alijibu miaka 4 iliyopita

A, kwa kweli. Lakini kumbuka kuwa aliandika "hata ikiwa ni sawa kinadharia" na kisha akasema kwamba hakuna chaguo lingine na kila kitu hakiwezi kubatilishwa, nk. Lakini jibu halisi ni kwamba amri ya tohara inazidi thamani ya uhuru wa mtoto asiye na akili.

R. Alijibu miaka 4 iliyopita

Kwa maoni yangu, jibu ni kali na sahihi na sio la kukwepa.

Mbaazi Alijibu miaka 3 iliyopita

Kufuatia mada hii, nilifikiri niongeze kwamba kuna utata hapa kati ya thamani ya uhuru wa mtu juu ya watoto wake na ukubwa wa madhara kwa mtoto. Iwapo lingekuwa jeraha kubwa sana (kama vile kukatwa mguu au mkono) kungekuwa na nafasi ya kutumia nguvu kuzuia tabia hiyo kwa wale wasioiamini (kama vile kulazimisha mtu asijiue ingawa amejiua. uhuru juu ya mwili wake). Lakini katika suala la tohara, madhara ni madogo na thamani ya uhuru wa wazazi inaonekana kuwa kubwa kuliko (kama vile mtu halazimishwi kuacha kuvuta sigara ingawa anajidhuru mwenyewe). Hivyo hata wale ambao hawaamini umuhimu wa tohara, wasiwanyime wale wanaoiamini. Kwa kiasi kikubwa, watu wanaweza kuelimishwa kwa amani dhidi ya kile kinachoitwa mazoea ya "kishenzi".

Acha maoni