Wajibu wa kulipa fidia kwa uharibifu kwa Wapalestina wasio na hatia

Majibu > Jamii: Jumla > Wajibu wa kulipa fidia kwa uharibifu kwa Wapalestina wasio na hatia
Mbaazi Aliuliza miezi 5 iliyopita

Habari Rabi,
Je, kuna wajibu kwa Taifa la Israel kuwalipa fidia Wapalestina wasio na hatia ambao wameumizwa na hatua za Taifa la Israel dhidi ya Hamas?
Na swali lingine, ikiwa utaanguka Kosa Je, katika kitendo cha kikosi fulani, na kutokana na kosa hilo Mpalestina alijeruhiwa, je kuna wajibu wa kumfidia?
Salamu,

Acha maoni

Majibu ya 1
mikyab Wafanyakazi Ilijibu miezi 5 iliyopita

Katika makala yangu kuhusu mtanziko wa ukuta wa kiulinzi (mtu binafsi na wa umma), hitimisho ni kwamba ikiwa ni mtu wa tatu (asiye Mpalestina) ambaye alidhurika na vitendo vyetu, ningesema ndio, halafu Hamas wanaweza kushitakiwa. uharibifu. Lakini kwa upande wa Wapalestina, inaonekana kwangu kwamba wanapaswa kugeukia moja kwa moja kwa Hamas, ambayo inawapigania na ambao misheni yao itawafidia. Kama vile hakuna haja ya kuwalipa watu tunaopigana nao kwa ajili ya askari ambao wamejeruhiwa katika vita bila ya lazima. Imesemwa kuwa kunapokuwa na vita, chips hucharuka.

Mbaazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Nakumbuka lakini pia uliandika hapo kwamba ikiwa mteswa anaweza kumuokoa mtesi katika kiungo chake kimoja na asiokoe basi lazima. Kwa nini sio halali hapa pia kuhusu makosa?

mikyab Wafanyakazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Kwanza, ni nani alisema ni hali ambayo angeweza kuokoa? Kuna wakimbizi walio hatarini ambao hawaepukiki. Pili, hata kama kuna njia ya kuepuka katika kesi hii hasa makosa kutokea na ni sehemu ya njia ya ulimwengu katika vita.
Mbinu ya Maimonides ni kwamba mauaji hayo si ya lazima. Ni haramu lakini yeye si muuaji. Njia ya Thos ni ndiyo.

mikyab Wafanyakazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Hasbra anasema ikiwa nimeharibu mali ya mwenye mali kwa bahati mbaya si lazima nimlipe fidia. Na wengine wa kwanza na wa mwisho waliandika kwamba katika yeye mwenyewe aliyeteswa pia hakuna katazo la kuua hata wakati anaweza kumuokoa katika moja ya viungo vyake. Hii inasemwa tu juu ya mtu wa tatu.

Mbaazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Ikiwa tukio lilitokea ambapo mmoja wa wajumbe wa Jimbo la Israeli (askari / polisi) alikengeuka na kufanya kitendo kiovu dhidi ya raia wa Palestina (tuseme mwanajeshi alimbaka Mpalestina). Katika hali kama hiyo, je, kuna wajibu wa Taifa la Israeli kumfidia mhasiriwa yuleyule wa uhalifu huo?

mikyab Wafanyakazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Nafikiri hivyo. Hapo kuna nafasi ya kumshitaki askari ambaye atarudisha fedha serikalini. Lakini alitenda kwa uwezo na nguvu (mamlaka na silaha) alizompa, kwa hivyo anawajibika kwa matendo yake.

mikyab Wafanyakazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Ikiwa alibakwa bure, si kwa nguvu ya silaha au mamlaka aliyopokea bali kama mtu mwingine yeyote, basi kwa maoni yangu dai hilo ni la kibinafsi dhidi yake na hakuna wajibu kwa serikali kulipa fidia.

Mbaazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Kuhusu uwajibikaji wa dola, inaendanaje na uliyoandika hapo juu kwamba serikali haihusiki na makosa yake, ambapo hapa inawajibika kwa ubaya wa wajumbe wake (ambayo kwa maoni ya serikali sio. inachukuliwa kuwa mbaya).

mikyab Wafanyakazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Kwa sababu kuna mazungumzo ya uharibifu uliosababishwa katika vita, na kwa hilo hakuna jukumu kwa sababu kuna sheria ya pamoja ya mateso. Lakini kitendo cha kiholela tu ambacho si kwa madhumuni ya vita hakika kina jukumu la kufidia. Hakuna sheria ya kutesa hapa.

Mbaazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Kesi kama hiyo inajulikana kuwa mnamo 2000 Mustafa Dirani aliishtaki Jimbo la Israeli kwa fidia, akidai kuwa alikabiliwa na kesi mbili za unyanyasaji wa kijinsia na wahojiwa wake. Pamoja na mambo mengine, hati ya mashtaka inadai kuwa meja katika Kitengo cha 504, anayejulikana kwa jina la "Captain George," aliingiza haya kwenye mkundu wa Dirani. Kwa mujibu wa Dirani, wakati wa kuhojiwa aliteswa, ikiwa ni pamoja na kutetemeka, kufedheheshwa, kupigwa, kunyimwa usingizi, na kufungwa kwa magoti kwa saa nyingi, na kwa unyonge wake alihojiwa akiwa uchi [10]. Kanda za uchunguzi, zilizorekodiwa na Unit 504, zilionyeshwa kwenye kipindi cha televisheni "Fact" mnamo Desemba 15, 2011. [11] Katika mojawapo ya video hizo, mpelelezi George anaonekana akimwita mmoja wa wachunguzi wengine na kumwagiza kukunja suruali yake kwa Dirani na kumtishia Dirani kwa kumbaka ikiwa hatatoa habari.

Mnamo Julai 2011, Mahakama ya Juu iliamua, kwa maoni ya wengi, kwamba Dirani angeweza kuendelea kutekeleza madai ya mateso aliyowasilisha dhidi ya Taifa la Israeli, ingawa anaishi katika taifa la adui, na hata kurudi kuhusika katika shughuli za uadui dhidi ya Israeli. jimbo [15] Kwa ombi la serikali, kikao kingine kilifanyika, na Januari 2015 iliamuliwa kuwa madai ya Dirani yafutiliwe mbali, kwa maelezo kuwa baada ya Dirani kutoka kizuizini alirejea kwenye shirika la kigaidi ambalo lengo lake lilikuwa kuchukua hatua dhidi ya serikali. na hata kuiharibu.

Inaonekana kutokana na hili kwamba kuna umuhimu kwa swali la ikiwa mdai anaishi katika hali ya adui au la. Pia nakumbuka kwamba kuna kanuni kutoka siku za sheria ya Uingereza ambayo inashikilia kwamba adui hawezi kushtaki.

mikyab Wafanyakazi Alijibu miezi 5 iliyopita

Majibu yangu sio ya kisheria (mimi sio mtaalam wa sheria za kimataifa). Nilisema maoni yangu juu ya kiwango cha maadili.
Kwa upande wa Dirani, tatizo halikuwa kwamba alikuwa akiishi katika hali ya adui bali alikuwa adui mkubwa. Yeyote anayeishi katika hali ya adui anaweza kudai fidia, lakini tu ikiwa kitu kimefanywa kwake kinyume cha sheria na si katika mazingira ya vita (yaani, kuwadhuru watu wasio na hatia). Nadhani mateso haya hayakufanywa ili kumnyanyasa tu bali kutoa habari kutoka kwake. Kwa hivyo haya ni vitendo vya kivita. Iwapo wangemdhulumu tu, hata kama ni kwenye kituo cha GSS kama sehemu ya uchunguzi, basi hata kama adui anaweza kudai fidia, na huo ndio mjadala ulifanyika pale.
By the way, hoja kwamba akifanya kitendo cha kuiangamiza serikali inamnyima haki ya kutumia taasisi zake inanitia shaka kisheria. Kila askari adui (mateka) yuko katika hali kama hiyo, na nadhani hakuna mtu angesema hivyo kuhusu askari. Walisema hivi kuhusu Dirani kwa sababu yeye ni gaidi.
Aidha, kuna hoja hapa: ikiwa dhuluma hiyo ilivuka mipaka iliyoruhusiwa au ilifanywa kwa madhumuni ya unyanyasaji tu, basi hata kama Dirani hana haki ya kushitaki dola ingepaswa kuchunguza na kuwaadhibu waliofanya hivyo (adhabu ya jinai, bila kujali mashtaka ya Dirani). Na ikiwa hawakukengeuka - basi ina maana gani kuwa yeye ni adui. Hakuna sababu ya hatua.

Watoze magaidi fidia Alijibu miezi 5 iliyopita

B.S.D. XNUMX katika kabila la P.B

Inaonekana kwamba mashirika ya kigaidi ambayo katika vitendo vyao vya mauaji IDF inahitaji kuchukua hatua za kujihami na kuzuia ndio wanadaiwa fidia kwa uharibifu uliosababishwa wakati wa mapigano kwa raia wasio na hatia, Wayahudi na Waarabu.

Habari, Hasdai Bezalel Kirshan-Kwas Cherries

Acha maoni