Kuinuka na Kuanguka kwa Bennett na Maana Zake (Safuwima 486)

בסדד

Leo asubuhi (Ijumaa) nilisoma Torati na Rabi Daniel Sagron (Nadhani aliwahi kunitania na kunikera sana kwenye kesi) kwa gharama ya roho ambayo jamii ya kidini ya kitaifa inapaswa kufanya baada ya kuanguka kwa Bennett na kusambaratika kwa chama cha mrengo wa kulia. Kimsingi, hoja yake ni kwamba mzizi wa tatizo ni muunganiko kati ya dini na taifa. Anaeleza kwamba utaifa (wa kidini) hauna nafasi isipokuwa unategemea udini (badala ya kufungwa tu nao kwa kistari), katika njia ya Rabbi Kook. Nilidhani hii ilikuwa hoja ya kuvutia, na inanipa fursa ya kujadili suala hili muhimu.

Tayari hapa lazima niweke wazi kwamba matumizi ninayofanya ya hyphen ni kinyume chake. Kwangu mimi kistari kinaonyesha uhusiano muhimu kati ya pande hizo mbili, kile ambacho Daniel Sagron anamhubiria. Ninasema kwamba kistari kinapaswa kukomeshwa kwa usahihi kwa sababu ni muhimu kukomesha utegemezi kati ya Uzayuni (na maadili mengine) na udini. Tofauti katika istilahi bila shaka si muhimu, lakini hoja ambayo iko nyuma yake, na kuhusu hilo katika safu hii.

Kati ya kidini-kitaifa na Orthodox-kisasa

Katika safu ya safu kwenye Orthodoxy ya kisasa (475 - 480, Kuruka 479. Na sasa safu hii inaungana pia) Nilijaribu kufafanua dhana hii, na kuitofautisha na dini-kitaifa au Kizayuni-dini (kwangu mimi hapa hizi ni semi za visawe, na zinapaswa kuwa "sawe" kwa maana zingine kama vizuri). Nilibishana pale kwamba chini ya kichwa 'Haredi' kuna madai mawili huru: 1. Upinzani dhidi ya Uzayuni. 2. Upinzani wa usasa. Kwa vyovyote vile, tofauti lazima ifanywe kati ya makundi mawili ndani ya udini usio wa Haredi: 1. Wale wanaotetea Uzayuni (hata hivyo ni nini?) Lakini si lazima wakubali usasa. Msingi wa kundi hili ni haradali, au kile kinachoitwa katika karantini ya kitaifa-kidini. Hawa wanatetea uhafidhina wa kidini na halakhic, lakini wanatetea Uzayuni. 2. Wale wanaotetea usasa lakini sio lazima Uzayuni. Niliita hizi Orthodoxy za kisasa (ambayo bila shaka inaweza kuwa Zionist, na ni kawaida).

Nilifafanua Orthodoxy ya kisasa huko kupitia tabia ya hoja za halakhic wanazoinua (midrash ya kihafidhina kulingana na maadili, na sio tu ukweli). Nilielezea kuwa msingi wa mimba yake ni mtazamo kuelekea usasa na maadili ya kisasa. Wako tayari kujumuisha katika maadili yao ya halakhic na ya kidini ambayo hutoka nje bila kuomba msamaha na bila kuwasilisha maneno ya ulemavu ambayo yanatufafanulia kuwa maadili haya yanatoka (kama vile demokrasia, kufuata wengi, usawa, haki za binadamu, n.k. .) katika Torati. Inaonekana kwamba hata kuhusiana na makundi haya inawezekana kutofautisha kati ya kisasa-Orthodox na dash, ambayo kisasa ina thamani ya kidini, na orthodoxy ya kisasa bila dash, ambayo inachanganya mifumo miwili lakini haioni kisasa kama kidini. thamani.

Ni muhimu kwangu kuweka wazi kwamba kwa maoni yangu hakuna mahali pa kushikilia maadili yoyote ambayo hayatokani na mapenzi ya Mungu. Hili si sahihi kifalsafa (tazama safu wima 456) Na pia ni haramu kihalali na kitheolojia (ni aina ya kazi ya kigeni kwa ushirikiano). Na bado katika Orthodoxy ya kisasa asili ya maadili haya sio katika vyanzo vya Torati (Biblia au Wahenga) lakini katika dhamiri ya mwanadamu ambaye bila shaka ameathiriwa na muundo wa mazingira wa nchi yake. Anachukulia kuwa ni mapenzi ya Mungu kutoka kwake, lakini haitoi kutoka kwa vyanzo tuliyopewa kutoka juu. Kwa hiyo kila mara kuna mstari fulani nyuma, lakini unaunganishwa na mapenzi ya Mungu na si kwa Torati au udini kwa maana fulani. Yeyote anayeshikilia maadili yoyote lazima awe wa kidini. Ingawa hii ni dini ya ulimwengu wote ambayo inaamini katika Mungu wa falsafa na si lazima theism katika maana yake kamili.[1] Kwa hivyo kwangu hakuna hyphen hapa. Nimejitolea kwa amri kwa mujibu wa yale yaliyoandikwa katika Torati na kujitolea kwa mapenzi ya Mungu kwa sababu hiyo inaonekana kwangu kuwa kile anachotaka. Hakuna muunganisho wa moja kwa moja kati ya hizo mbili, na hiki ndicho kistari kinachokosekana.

Majira ya kisasa katika jamii ya kidini

Nilisimama hapo kwa ufupi (na mahali pengine kwa undani zaidi) pia kuhusu upotoshaji wa kisiasa uliopo katika jamii ya kidini, ambayo imegawanywa kwa karibu karne moja kati ya Wazayuni wa kidini na Waorthodoksi. Jumuiya ya kidini inauona mteremko wa kisiasa unaouzunguka mhimili wa Kizayuni, kana kwamba dola hiyo haikuwa imeanzishwa miaka 75 iliyopita, na kana kwamba kuna mjadala kuhusu iwapo iunzishwe na iwapo itashirikiana nao. Mjadala huu ni moto na mkali hadi leo kana kwamba tuko mwanzoni mwa mchakato, na ndiye anayetofautisha kati ya vyama mbalimbali vya siasa vinavyowakilisha umma wa kidini. Kumbuka kwamba kwa kweli hakuna tofauti katika uhusiano na hali kati ya hizo mbili. Kwa kiwango kikubwa, hii ni hisia tofauti. Lakini kwa sababu fulani hii inaonekana kwa kila mtu kuwa ndio chanzo muhimu ambacho mjadala katika umma wa kidini unapaswa kuachwa, na ambapo vitambulisho mbalimbali vya kidini vinapaswa kuundwa.

Lakini mkondo halisi ambao unavuka jamii ya kidini leo kwa kweli ni mstari wa pili: usasa. Mjadala wa kweli hauko kati ya Wazayuni na Wazayuni bali kati ya kisasa na wapinga kisasa, au kati ya huria na wazi kwa wasio Wazayuni. Lakini kwa sababu fulani katika Israeli wazo la Orthodoxy ya kisasa haliwezi kufyonzwa, ndiyo sababu tunatupwa mara kwa mara kwenye mjadala juu ya dini ya kitaifa au ya kidini-Zayuni dhidi ya Orthodoxy. Hii hutokea tena na tena katika uchaguzi wa Rabi Mkuu (tazama maoni yangu kuhusu hili Hapa), Kwamba hata kuhusiana nao kuna aibu kubwa na ukungu. Watu wanazungumza kana kwamba mapambano ni kama kutakuwa na rabi mkuu wa Kizayuni au wa Orthodox, wakati mapambano yanapaswa kuwa kama kutakuwa na jina la kisasa au la kupinga kisasa. Rabi wazi na huria au rabi wa kihafidhina. Ni muhimu kuelewa kwamba mhimili huu hauwiani kabisa na mhimili wa Kizayuni. Kinyume chake, marabi wengi wa dini ya Kizayuni ambao ni wagombea wa ofisi ya rabi mkuu ni wahafidhina wa Orthodox kwa kila kitu (isipokuwa kwa baraka moja na zaburi chache kwa siku moja kwa mwaka). Mtazamo wao kwa wanawake na hali ya kibinafsi, na kwa nadharia kwa ujumla, ni sawa na mtazamo wa marabi wa Orthodox. Kwa maoni yangu, ni haswa kati ya marabi wa Orthodox na dayanim ambapo utapata mtazamo wa uhuru zaidi, lakini hii inahitaji uchunguzi. Zaidi ya hayo, wagombea wa Uothodoksi wa hali ya juu zaidi wa ofisi ya rabi mkuu (labda wale wanaohudumu kwa sasa, marabi David Lau na Yitzhak Yosef) wanatenda kuhusiana na kibali cha kuuza kama vile rabi wa kidini wa Kizayuni na wote hata husifu Siku ya Uhuru (nadhani sio tu wakati wa utumishi wao kama marabi wakuu). Kwa hivyo kuna ubaya gani kwa wao kuchaguliwa? Kwa nini waombolezaji waliomboleza baada ya matokeo ya uchaguzi kujulikana? Kwa sababu wana mtazamo wa kihafidhina kwa halakhah, lakini katika muktadha huu wanafanana sana na wagombea wengine wengi, wakiwemo Wazayuni wa kidini. Mapambano huko hayakuwa kati ya Waorthodoksi na Wazayuni bali kati ya wahafidhina na waliberali. Bila kusema, Conservatives walishinda, kama kawaida na sisi.

Ndivyo ilivyo kwenye siasa. Jina la mgongano wa kiitikadi pia hufanyika karibu na mhimili wa Kizayuni, wakati kwa kweli mhimili muhimu zaidi na muhimu ni mhimili wa kisasa. Fikiria kwa muda, ni tofauti gani kati ya ultra-Orthodox na ultra-Orthodox? Kwa uamuzi wangu bora hautapata tofauti kama hiyo hata kwenye darubini ya elektroni (isipokuwa rangi ya kuba na baraka moja kama hiyo). Kwa nini wana vyama tofauti? Je! Chama cha Kidini cha Kizayuni cha Smutritz kina tofauti gani na vyama vya Kiorthodoksi? Je, wanapiga kura tofauti katika suala gani? Kunaweza kuwa na kitu kidogo kama hicho, lakini singeenda kwa hilo katika vita vya ulimwengu. Si ajabu wao pia siku zote huenda pamoja kisiasa (na kwa sababu fulani huitwa 'sawa'. Likud inazungumza kuhusu muungano wa Wazayuni na vipengele vinavyopinga Uzayuni katika muungano huo, pamoja na muungano wake unaojikita katika vipengele vinavyojitambulisha kuwa si Wazayuni. Ya Bila shaka, ufafanuzi tupu). Hata kuhusu ulengaji wa bajeti, uajiri, ubadilishaji, Rabbi Mkuu na ugatuaji wa mamlaka yake, nafasi zao zinafanana sana. Kwa hivyo kwa nini kuna vyama viwili tofauti hapa? Inertia tu, na bila shaka maslahi ya nguvu na hali. Pande zote mbili zina nia ya kuendeleza upotoshaji huu, kwa sababu juu yake zote zimejengwa. Bila hivyo hawana kuwepo.

Hoja yangu ni kwamba kwa miaka mingi hakujawa na uwakilishi wa kisiasa wa Orthodoxy ya kisasa huko Israeli. Ingawa mtazamo huu pia peke yake hauoti mizizi hapa, lakini kwa maoni yangu ni suala la utambulisho tu. Wapo watu wengi wanaoshikilia hilo, lakini hakuna uongozi wenye utaratibu na mafundisho ya kidini yanayoipa uhalali na kwa hiyo wao wenyewe hawajitambulishi hivyo. Ni dhahiri kwao kwamba kielelezo cha dini ya Kizayuni ni kielelezo chao, hata kama hawajifanani nacho katika kila Ramach na Shasa. Ukimuuliza mtu wa namna hiyo utambulisho wake wa dini ni upi, atakujibu kuwa yeye ni mdini wa taifa na si kwamba ni mdini-kisasa. Hivi ndivyo mkusanyo wa marabi wa Kiorthodoksi kabisa ulivyoundwa, kama vile Rabi Yaakov Ariel, Rabbi Druckman na Rabbi Tao, Lior na Melamed, "wazee wa marabi wa Uzayuni wa kidini" na viongozi wa umma wa Kizayuni wa kidini, ambao pia unajumuisha. Orthodoxy ya kisasa. Kweli hocus pocus, ambayo ni juu ya mkanganyiko wa dhana. Mkusanyiko wa marabi wa Kiorthodoksi ambao, kwa sehemu kubwa ya umma kwa ujumla (isipokuwa kwa wachache) hawaamini katika njia yao au ndani yao na kwa kweli pia hawafuati njia yao, wametawazwa mara kwa mara kama maneno ya umma wa kitaifa-kidini na wa kisasa. Hunikumbusha kila mara "vigogo" wa kijiji cha Waarabu au mji wa maendeleo wa Morocco. Tel Aviv hakuna 'vigogo' ila umma na wawakilishi wake waliochaguliwa, lakini katika jamii ya kidini na ya jadi na kwa hakika katika jamii ya Kiarabu kuna 'vigogo'. Upekee wa wale ambao hawapaswi kuchaguliwa. Wana hadhi ya upendeleo kutoka mbinguni, na kila mtu anapaswa kuwatambua hivyo. Ni matokeo ya uigaji wa dhana, na kwa hivyo pia kijamii, wa Orthodoxy ya kisasa ndani na chini ya kichwa cha kitaifa-kidini. Majaribio ya kuondoka hapo, kama vile vuguvugu la Dimension, au watiifu wa Torah na Labour, yameshindwa mara kwa mara kisiasa na kijamii. Kama ilivyoelezwa, kwa maoni yangu sio kwa sababu hakuna umma kama huo lakini kwa sababu hakuna utambulisho kama huo.

Propaganda za kidini za Wazayuni wa Kiorthodoksi zilifaulu kuingiza kwa umma dhana ya uwongo na potovu kwamba ulimwengu wa kidini umegawanyika kati ya Wazayuni wa kidini na Waorthodoksi wa hali ya juu. Wengine wote ni wasomi (yaani, sio wa kidini kabisa, na hakika hawajumuishi mfano wa tatu). Kwa hivyo hakuna nafasi iliyobaki kwa niche ya kiorthodox-kisasa, ya uwazi zaidi na huria, lakini sio wasomi, udini. Mmoja anayeamini katika mtindo mbadala wa kidini kwa hawa wawili. Kwa sasa hakuna usemi wa kisiasa na kijamii wa njia ya tatu kati ya Uzayuni wa kidini na Waorthodoksi wa hali ya juu, na haya ni mafanikio yao makubwa na kushindwa kwetu sote. Kushindwa huku kunatokana na utata wa kimawazo na kufuata mazoea na elimu mbovu tuliyoipata. Kwa hivyo imani yangu ya kina katika umuhimu wa uchambuzi wa dhana na kiakili wa matukio haya, kwani bila hayo hayana uwepo. Watu wengi wanashikilia nyadhifa hizi, lakini maadamu hawajazifafanua na kuziweka kwenye ramani na kuzipa uhalali wa kidini, hawatakuwa na usemi wa kisiasa na kijamii, na hawataweza kushawishi na kubadilisha.

Rudi kwa Bennett

Nadhani siri ya mafanikio ya Naftali Bennett katika miaka ya hivi karibuni ni kwamba ameweza kuwa kielelezo cha hisia za kisasa za kidini. Yeye mwenyewe anaweza kuwa anastahiki lakabu ya Lite (simjui, lakini hiyo ndiyo taswira yangu), wala si mwanachuoni mkubwa wa Halacha na Uyahudi, na kwa hiyo wala hajafikia na kujieleza mwenyewe dhana anazozikuza. Hii pia ndiyo sababu marabi wa Kiorthodoksi wa umma wa dini ya Kizayuni wana (au wamekuwa) na ushawishi mkubwa juu yake. Pia ni tunda la elimu yao na inadhihirisha ndani yake hisia kwamba wao ndio uongozi na wao ni kielelezo bora, hata kama mimi mwenyewe (Bennett) sipo. Lakini ni wazi katika mazungumzo yake kwamba angalau kwa ufahamu analenga, na hili linatimia kwa kuundwa kwa Bennett na ukombozi wake kutoka kwa minyororo ya chama cha kidini cha Kizayuni hadi kwenye nafasi ya kisiasa hadi kiti cha ufalme wa Waziri Mkuu na muungano mpana.

Nadhani hiyo ndiyo siri ya mafanikio yake. Wengi walimfuata kwa sababu waligundua kwamba aliwakilisha, hata kama si kwa uangalifu, nafasi pana ambayo haijawa na uwakilishi muhimu hadi leo. Aliunganishwa kwa urahisi zaidi na watu wa kidunia, ambao Uzayuni wa kidini umekuwa ukijaribu kufanya kwa miaka mingi bila mafanikio, kwa sababu Uzayuni wa kidini wa kitambo unaongozwa na Waorthodoksi wa hali ya juu. Hawa hawawezi kuunda muunganisho wa kweli na watu wasiopenda dini. Ni watu wangapi kama Ayelet Shaked watakuwa tayari kupiga kura dhidi ya kuajiriwa kwa Waorthodoksi wa hali ya juu na kupendelea bajeti za yeshiva na mwendelezo wa vimelea vya Kiorthodoksi, kwa sababu tu wavaaji weusi wanawaamuru kufanya hivyo?

Chama cha kisasa kinachopinga uhafidhina wa Waorthodoksi na Waorthodoksi wa hali ya juu kinaweza kuunda miungano kwa urahisi zaidi na watu wasiopenda dini ambao wana nia ya mila yenye nguvu zaidi lakini isiyo ya Kiorthodoksi na utambulisho wa kidini (ambao kwa kawaida huenda na haki ya kisiasa na kisiasa pia). Pia tulizungumza juu ya muungano na Waarabu ambao wana nia ya kuishi pamoja na Jimbo la Israeli. Haya, pamoja na wale waliosalia, ni tishio la kweli kwa dhana ya Kizayuni ya kidini ambayo inaiona serikali kama mfano wa Uyahudi na Torati. kiti cha Mungu duniani. Kwa hiyo ni wazi kwamba mtu yeyote ambaye hataruhusu kuanzishwa kwa muungano kama huo, ingawa ni chama cha Waarabu cha pragmatic (ngurumo, ambayo Likud walikuwa tayari kujiunga nayo) na kwamba hakuna uwezekano wa muungano wa kidini wa mrengo wa kulia. bila hiyo, ina maana kwamba Smutrich na Chama cha Kidini cha Kizayuni (ambacho kina jina zuri. Kinawakilisha Uzayuni wa kidini, tofauti na Othodoksi ya kisasa). Muungano kama huo hauwezekani kwa mtazamo wa kidini wa Kizayuni, lakini kwa hakika unawezekana kwa mtazamo wa kisasa (ambao Uzayuni sio wa kidini, na hauoni Taifa la Israeli kama mtu wa kidini wa Kiyahudi-halakhic). . Shida ni kwamba Bennett hajui jinsi ya kufafanua haya yote kwa yeye mwenyewe, kwa hivyo yeye mwenyewe yuko kwenye ukungu unaomvuta mara kwa mara kwenye nyanja za mazungumzo yanayokubalika. Anajaribu kujihesabia haki katika suala la mazungumzo ya kawaida na haelewi kwamba anahitaji kutoa hotuba nyingine, mbadala.

Mapambano dhidi ya Bennett na kile anachosimamia

Haishangazi kwamba mapambano dhidi ya Bennett na dhidi ya kile anachowakilisha yamepanda hadi viwango vya wendawazimu katika hatua ambazo angeonekana kuwa na uwezo wa kuunda umma karibu naye na kutoka nje ya udhibiti wa marabi wa Orthodox hadi kwenye nafasi ya kisiasa. Marabi wa Kiorthodoksi ambao wanaongoza Uzayuni wa kidini na wasemaji wao wanasiasa wamegundua kwamba jambo la Bennett linaweza kushuka chini ya mafanikio makubwa zaidi ya propaganda katika Uyahudi ya miaka mia mbili iliyopita, na kutoa maelezo kwa umma mpana sana ambao haujasimama. nyuma yao ingawa wanajaribu kurudia kuelezea. Haishangazi kwamba walianza kutumia propaganda zile zile na uchochezi dhidi ya Bennett na marafiki zake dhidi ya Orthodoxy ya kisasa (marekebisho mamboleo, lite, waasi, anti-Israel, msingi mpya na Jumuiya ya Ulaya, wakikabidhi Israeli upande wa kushoto na. Waarabu na Udugu wa Kiislamu), ili kuishusha kwa nguvu Kutoka kwenye ramani. Walifanya kila madai dhidi yake, kutoka kwenye uwanja wa kupuria na kutoka kwa kiwanda cha divai, na wakamtambulisha kama msaliti mkubwa zaidi katika historia ya wanadamu, pamoja na makosa yote aliyofanya na wengine ambao wao wenyewe wanaunga mkono (na kwa maoni yangu kwa nia nzuri kidogo zaidi. ) Upuuzi wake wote uliwasilishwa kama tishio kwa Uyahudi na Uzayuni na uharibifu wa serikali. Holocaust.

Sababu ya shambulio hili la hysterical na mwitu ni rahisi sana. Bennett ndiye tishio kubwa zaidi kwa utawala wa Kiorthodoksi, na kwa kudumisha mhimili wa Kizayuni kama chanzo cha maji katika jamii ya kidini. Kwa maana hii, kuna maslahi ya kawaida hapa kwa vyama vya ultra-Orthodox na Zionism ya kidini, kwa kuwa wote wanalisha upotovu huu wa propaganda na kwa hiyo pia wanakuza pamoja. Iwapo umma utaelewa ghafla kuwa wengi wao hawako na hawa wala hawapo, itakuwaje kwao?! Iwapo umma utatambua kwamba wanavutwa kwenye mojawapo ya pande hizo mbili wakati kwa hakika ni ya walio wengi walio kimya katikati, pande hizo zinaweza kutoweka kwenye ramani, na bila shaka zikapoteza udhibiti wao wa kuendelea kwa umma. Haishangazi kwamba maandamano ya chuki na vurugu, unyanyasaji na vitisho visivyokoma, kutengwa kwa jamii (kushindwa kuinua Torati katika sinagogi, kushindwa kutumikia glasi ya maji, kushindwa kumwalika Waziri Mkuu kwenye Kituo cha Rabi Siku ya Yerusalemu) na mengine. mboga zilianza. Ilielekezwa kwa mwanachama yeyote wa chama cha Bennett ambaye alithubutu kubaki na kuonyesha uaminifu kwake na kwa njia yake, lakini kwanza kabisa dhidi ya Bennett mwenyewe. Alizua madai dhidi yake kutoka kwa chanzo na kutoka kwa kiwanda cha divai, ukweli na uwongo. Mfanye kuwa mafisadi walafi zaidi waliokuwepo hapa, na bila shaka huko nyuma rafiki yao wa zamani Netanyahu (ambaye ni fisadi mkubwa, lakini haiwasumbui). Ilikuwa ni propaganda mashine ambayo Goebbels angeweza kujifunza sura kubwa, inayoendeshwa na Bibi fisadi na mwongo kwa ushirikiano wa Waorthodoksi wa hali ya juu bila shaka, na sio chini ya marabi wa Kiorthodoksi na wanaharakati wanaoongoza Uzayuni wa kidini. Kwa kifupi, wale wa Orthodox na Bibi dhidi ya Bennett. Umma wa kidini uliochanganyikiwa, ambao kwa sehemu kubwa si wa kwao haukuelewa hili. Alipotoshwa katika kufikiri kwamba Bennett alikuwa amepotoka kutoka kwenye njia na hivyo alikuwa akisaliti Uzayuni wa kidini. Hii ni kweli, kwa sababu amekuja na njia nyingine, lakini njia hii ni halali kabisa na inastahili. Ni nguvu za giza tu ambazo haziko tayari kuturuhusu kukiri hili. Jambo hilo akilini mwao.

Wapo wanasiasa waliovumilia uchochezi huu, lakini pia wapo waliosambaratika. Nilikasirishwa sana na Idit Silman na walaghai wengine kama yeye, ingawa aliwasilishwa na Waorthodoksi wa Smutritz na Bibi Kafar katika Toba. Hoja zake za uwongo za kejeli, za kipuuzi na za ajabu zimepewa hadhi ya fikra tukufu na ujasiri wa kupongezwa. Kweli, ninaelewa kuwa ni ngumu sana kusimama kidete mbele ya waelimishaji na waalimu na hatua zako muhimu ambazo wewe mwenyewe ulikulia. Hao ndio waliokueleza jinsi ilivyo muhimu kuwa Mzayuni wa kidini, na baada ya yote pia ni wazee wa marabi wa Uzayuni wa kidini ambao wewe pia ni wa, na wewe ni nani, Ben-Shalulit, ambaye atasimama. hadi kwao?! Ni nani anayeweza kusimama kwa uaminifu na kufikia hitimisho katika hali ambayo inamfunulia kwamba waelimishaji wake walimfanyia kazi, kwamba imani alizokua nazo na alizopigania ni upuuzi, na kwamba viongozi wake wanaoheshimika ni wabaguzi wa bei rahisi? Propaganda za muda mrefu zilizaa matunda (huko Oshim), kwani washiriki wengi wa Othodoksi ya kisasa hawakuweza kujikomboa kutoka kwa hisia za hali duni na kuwa wa Uzayuni wa kidini ambao walikuwa wamepandikizwa ndani yao tangu alfajiri ya utoto wao. Yeyote ambaye si mwanafalsafa au mwanafunzi mwenye busara au mwanafikra makini hawezi kupinga propaganda zisizokoma ambazo zinamweleza kwamba anasaliti turathi za Kiyahudi, anakiuka halakhah na kanuni za imani ya Kizayuni, na mustakabali wa jahanamu. Je, mtu kama Bennett au Silman anawezaje kushughulika na maneno yanayosemwa kwa jina la Torati na Halacha wakati yuko pamoja na ardhi kutoka Dauriyta na Zorba kutoka Durban ambaye kila wakati ameelimishwa kusikia marabi ambao ndio wanaoamua Torati ni nini? na Halacha kusema?! Haya ni mawazo uliyokulia na kuyanyonyesha kwa maziwa ya mama yako. Myahudi wa kawaida hawezi kupinga hili.

Hitimisho

Hitimisho dhahiri ni kwamba angalau katika hatua hii Bennett alipaswa kuwaajiri marabi na wanafikra, wale ambao wana uwezo wa kufikiria na kuunda nidhamu mbadala ya kisiasa na kidini. Hawa wanaweza wasivutiwe na propaganda na upotoshaji wa "kidini-kidini" (yaani, Waorthodoksi wa hali ya juu na Waorthodoksi wa hali ya juu) na wanaweza kufaulu kujikomboa kutoka kwa elimu mbovu waliyopokea na dhana zilizoingizwa ndani yake. Lakini alichagua na kuwateua wanaharakati, na hawa pengine hawakuweza kustahimili mashambulizi hayo, angalau maadamu hawana uungwaji mkono wa kiitikadi, kielimu, kihalali na kidini.

Ingawa nadhani hata kama angekuwa wasomi na marabi, shambulio la Orthodox-Haredi lingewageukia, na hata kama lingeshindwa kuwavunja, lingevunja umma kwa ujumla waliowapigia kura. Hawa ni watu rahisi ambao wanataka kuwa waaminifu kwa maadili ambayo walikua nayo. Kwa hiyo hata wangeteuliwa wenye fikra za propaganda wangewavunja wapiga kura wao. Kwa hivyo ni mashaka sana machoni pangu ikiwa hii pia ingesaidia.

Somo ni kwamba mtu anapaswa kuanza na nadharia na elimu katika uwanja. Kuendeleza mfumo wa dhana ambayo inatoa mbadala wa uenezi wa Orthodox kwenye mbawa zake mbili (ultra-Orthodox na kidini-Zionist), ambayo itatoa msaada wa kiroho na kiakili kwa mioyo ya umma mpana ambao hauwezi kupatikana kwa sasa. jibu. Kinyume na imani ya watu wengi, nadhani kuna na kuna umma kama huo, na ni mpana sana. Sehemu kubwa ya umma wa Waorthodoksi na umma ambao unajitambulisha kuwa wa kidini wa kitaifa, kwa kweli ni wa hapa. Lakini hadi kuwe na sub na uongozi unaomwakilisha, hataweza kujipanga na kujieleza kisiasa na kijamii. Hakutakuwa na utambulisho wa kidini kama huo. Hii ndio tabia ya jamii ya kidini, ambayo hata ikiwa ina maoni ya kawaida, maadamu hawana uongozi na msaada wa kinadharia-kitheolojia, hawatapanda juu na kushikilia maji. Kwa njia, hii ndiyo kesi ya collar ya bluu katika jamii ya ultra-Orthodox, ambayo wengi wanaamini, lakini inashindwa kuandaa kwa sababu haina kutambuliwa au uongozi wa marabi wa kidini-rabi. Ndivyo ilivyo kwa Orthodoxy ya kisasa, ambayo leo bila kukusudia ni ya umma wa kidini wa kitaifa licha ya tofauti kubwa ya maoni yao. Kwa hivyo hisia ya nyumbani na uaminifu wa silika ya Orthodox ya kisasa hugeuka kwenye Uzayuni wa kidini, na maji ya maji yanabaki mstari wa Kizayuni. Badala ya kutambua kwamba wengi hawa walio kimya wanakabiliwa na nguzo ya Kiorthodoksi ambayo inajumuisha Uzayuni wa kidini na Waorthodoksi wa hali ya juu, tunaendelea na mapambano ya jana kati ya Wazayuni wa kidini na Waorthodoksi wa hali ya juu.

Jambo kuu ambalo ni muhimu kuanza ni vita dhidi ya uhafidhina. Conservatism ndio chombo kikuu kinachotumiwa na propaganda za Orthodox. Tumezoea mtindo fulani wa kidini, na umejikita ndani yetu hivi kwamba hatuna uwezo wa kujinasua kutoka kwayo. Hata wakati hatuamini tena ndani yake, hatuwezi kujiambia wenyewe kwa uaminifu na kwa sauti kubwa. Udini ni karibu kisawe cha uhafidhina, na ni vigumu sana kujinasua nayo. Ili kuondokana na mtego wa uharibifu wa wanasiasa wa ultra-Orthodox na marabi juu ya Uzayuni wa kidini, mtu lazima kwanza kabisa atikise kujitolea kwa kile tulichofundishwa. Sio bure kwamba kuna maoni bora ya kielimu kusema kwamba mimi ni wa kidini kwa sababu ndivyo nilivyoelimika. Kwangu mimi, taarifa nzito na potofu. Kauli sahihi ni: Mimi ni mdini kwa sababu ninaiamini, ingawa nilielimishwa hivyo. Uhafidhina unaotakasa udini wa kimapokeo kwa sababu ndivyo tulivyoelimishwa ndio unaohifadhi mifano, mitazamo na uongozi tuliouzoea. Anahitaji kupigwa risasi kwanza.

Rudi kwa Daniel Sagron: Kughairi Dashi

Ni makala ya Sagron hapo juu ndiyo iliyonisukuma kuandika safu hii. Kuna baadhi ya kushindwa na baadhi ya pointi sahihi katika maneno yake. Nakubaliana na uchanganuzi wake kwamba mzizi wa jambo la Bennett ni kukomeshwa kwa kistari (kwa maoni yake: kistari), yaani, msimamo wa Uzayuni si kwa misingi ya kidini. Bennett anawakilisha kundi ambalo ni la Kizayuni na ni la kidini, lakini hakuna hyphen kati ya hizo mbili. Lakini inahusika na mhimili wa Uzayuni. Je, hii inahusianaje na mazungumzo yangu kuhusu Orthodoxy ya kisasa? Hiyo inanirudisha kwenye safu 477. Katika dokezo mle ndani nilibishana kwamba Uzayuni wa kidini wenye mstari ni Othodoksi isiyo ya kisasa, ilhali Uzayuni wa kidini bila mstari kimsingi ni dhana ya Kiorthodoksi ya kisasa.

Uzayuni wa Kidini unaweka Uzayuni wake kwenye maadili ya ndani ya Torati. Utekaji na ukaaji wa ardhi ni maadili ya Torati, na huu ndio msingi pekee wa Uzayuni. Kwa maana hii hakuna midrash ya kihafidhina hapa ambayo inategemea maadili ya nje lakini tafsiri (ya busara kabisa) ya Torati na vyanzo vya halakhic. Kwa upande mwingine, Uzayuni wa kidini bila dashi unatetea Uzayuni wa Ben-Gurion, yaani, maadili, utambulisho na matarajio ya kitaifa, si tu kwa sababu imeandikwa katika Torati (ingawa hii pia ni kweli), lakini pia kwa sababu Wayahudi wana. haki ya kujiunga na Chemchemi ya Mataifa na kujitengenezea jimbo. Kwa hiyo hana tatizo la kuunda miungano na Uzayuni wa kilimwengu, na haoni kama 'punda wa Masihi'. Hiki ndicho hasa kinachotokea katika siasa zetu za leo katika masuala ya miungano.

Kwangu mimi, kama mtu ninayeshikilia wadhifa kama huo, Uzayuni unasimama sambamba na imani na kujitolea kwa kidini na kihalali lakini si lazima kunatokana nao. Sioni katika nchi utimilifu wa maono ya manabii (kwa sababu sijui kama ni hivyo), lakini jambo lenye baraka lenyewe, lisilo na uhusiano wowote na ukombozi na utunzaji. Huu sio Aqaba Damascus na sio mwanzo wa Degula, lakini ni nchi ambayo ninataka kuishi na ambayo nina haki ya kufanya hivyo. Kwa hivyo, pia sina matarajio makubwa kuhusu jinsi anavyojiendesha kidini, wala hakuna masikitiko makubwa kutoka kwake. Nilielezea hapo kwamba dhana kama hiyo kimsingi ni dhana ya Orthodoxy ya kisasa, kwani inachukua dhamana ya nje (utaifa), sio kwa sababu inatoka kwenye Torati au Wahenga lakini kwa ukweli kwamba ninajitambulisha nayo (na hata kwa uwazi na. kuathiriwa wazi na mazingira ninayoishi). Kwangu mimi kama Orthodox ya kisasa hii inatosha kuzingatia mwenendo wangu wa vitendo na hata wa kidini.

Katika miaka ya XNUMX, kulikuwa na kundi la waandishi wa habari kutoka nje ya nchi ambao walifanya kura ya maoni kati ya wasomi juu ya swali la kwa nini walikuwa Wazayuni. Isaya Leibowitz aliwaambia: kwa sababu tumechoshwa na Wagoyim (sisi ni Wazayuni kwa sababu tumechoshwa na Mataifa). Rabi kutoka Ponivez alikuwa na maoni sawa. Alikuwa akisema kuwa yeye ni Mzayuni kama Ben-Gurion, pia hasemi sifa au omba siku ya Uhuru. Zaidi ya mzaha, ninavyoelewa kuna wazo muhimu hapa: rabi kutoka Ponivez alikuwa Mzayuni wa kidunia, lakini hakuona kama suala la kidini. Mtazamo kama huo ni wa kupendeza kwenye keki machoni pa Waorthodoksi (wanafunzi wake wa yeshiva walijaribu kurudia chini bendera aliyokuwa akiitundika juu ya paa Siku ya Uhuru. Hivi ndivyo mwandishi wa habari marehemu Dov Ganchovsky, ambaye alikuwa ameketi karibu. kwake, aliniambia) na Wazayuni wa kidini. Hawa na wale hawako tayari kutambua maadili nje ya Torati. Waorthodoksi wa hali ya juu wanaona Uzayuni kama harakati ambayo inakuza maadili ya nje na kwa hivyo wanaikataa, na Wazayuni wa kidini wanaona kama harakati inayokuza maadili ya kidini. Lakini hawa na wale hawako tayari kukubali dhana ya kisasa ya kiothodoksi ambayo iko tayari kukuza maadili nje ya Torati. Maadili ya kisasa.

Kwa njia, kwa sababu ya kutofaulu huku, watu wachache katika umma wa Kizayuni wa kidini bila dash, ambao kwa kweli wanakusudia kusema kwamba wanatetea Orthodoxy ya kisasa, wanazungumza kwa mazungumzo ya kawaida na kujaribu kuelezea kwamba maadili yao yametolewa kutoka Torati. Hivi ndivyo kila aina ya watu 'walioelimika' kutoka katika dini ya kushoto wanatueleza kuwa demokrasia ni tunu ya Torati, usawa, matibabu ya wengine, ufeministi, matibabu ya mataifa, amani, yote haya ni maadili ya Torati. Kweli, sio ya kushawishi (warts kubwa kwa baraka saba). Ni vigumu kwa umma kukubali, na kwa haki kabisa, kwamba kwa sababu fulani na katika hali mbaya zaidi kile unachokiamini ndicho unachokipata katika Torati (tofauti na wengine wote ambao hawapati hapo). Ni wazi kwa kila mtu kuwa maadili haya hayatolewa kutoka kwa Torati, lakini ni maadili ya nje ambayo kikundi hiki kimejitolea. Kwa hivyo kwa nini mazungumzo haya ya kushangaza? Mkanganyiko unatoka wapi? Kwa nini usiseme kwa uaminifu? Inabadilika kuwa wao, pia, wameingiza bila kukusudia dhana ya wapinzani wao kutoka kwa mbawa zote mbili (Wazayuni wa Orthodox na wa kidini), kwamba kila kitu kinapaswa kuanza na kuishia na Torati. Je! nilivyosema, wakati hakuna mawazo na mishnah ya kitheolojia na halakhic yenye uthibitisho wa jambo hilo, mkanganyiko wa kimawazo unaundwa ambao hatimaye husababisha kushindwa kisiasa pia.

Sagron anaona kuanguka kwa Bennett kama ushahidi kwamba hana umma. Kwamba Uzayuni bila msingi wa kidini haudumu na kwa hivyo haupo kabisa. Lakini maneno yake ni juu ya umma sawa na sio. Ni umma uliomwingiza Bennett madarakani na kumfanya afanikiwe. Kinyume chake, hadi Uzayuni wa kidini wa Bennett ulipokuwa katika mdororo wa kisiasa unaoendelea na yeye ndiye aliyemtoa humo, angalau kwa muda. Kwa hivyo sio kweli kwamba hakuna umma kama huo. Kinyume chake, hitimisho ni kwamba hakika kuna umma kama huo, na ni pana zaidi kuliko unavyoweza kufikiria. Lakini hajafanikiwa na hawezi kufanikiwa kisiasa, kwa sababu bila jambo la utaratibu hawezi kuhimili kwa uaminifu shinikizo zinazotolewa kutoka pande zote. Wale waliomsomesha na kumuongoza na wakamzoeza kuwa wanabeba neno la Mungu duniani na kwamba hakuna kitu nje ya Taurati na kwamba Taurati ni wao, hawamruhusu kuona kuwa elimu hii ni propaganda za nguvu. hiyo iko katika msingi wake. Mtu kama huyo hawezi kusimama dhidi ya mashine ya propaganda niliyoeleza, ambayo makala ya Daniel Sagron ni sehemu yake (na pia bidhaa yake).

Kuhusu mgawanyiko ulioelezewa na Daniel Sagron, nakubali kabisa. Ingawa ni kutia chumvi kabisa kusema kwamba hakuwa kama yeye. Mgawanyiko wa kisiasa wa umma wa kidini wa kitaifa ni mchakato wa kuchukiza ambao umekuwa ukiendelea kwa muda mrefu sana, na Bennett kwa kweli alikuwa mkengeuko wa muda kutoka kwake. Kusambaratika huku si kwa sababu ya Bennett bali licha ya Bennett. Anayesababisha ni yule ambaye yuko kwenye uwanja muda mrefu kabla na baada ya Bennett, ambayo ni, uongozi wa Orthodox wa Uzayuni wa kidini (wenzake wa Sagron). Ni kweli kwamba kuna upotevu wa njia hapa, na kwa maoni yangu huu ni usemi wa mara kwa mara wa ukweli kwamba uongozi wa Kizayuni wa kidini una nguvu zake nyingi katika uharibifu na mgawanyiko. Anaharibu na kusisitiza juu ya haki yake ya kuendelea kuharibu na kupigana na mtu yeyote anayejaribu kurekebisha. Ndio maana mchakato huu umekuwa ukiendelea kwa miaka michache, muda mrefu kabla ya Bennett.

Kwa miaka mingi, uwakilishi wa Uzayuni wa kidini katika Knesset umekuwa haulingani na wapiga kura wake, kwani umati wa wapiga kura huenda kwa vyama vingine (hili sio lazima kuwa jambo baya. Mimi pia). Jambo lolote litakalofanikiwa kutengeneza njia mbadala ya kusambaratika ambalo uongozi wenyewe ndio wa kulaumiwa, yaani litawakusanya baadhi ya wapiga kura hawa kwenye mapaja ya chama cha kidini au kimila na kitaifa, litawekwa ndani ya Baba kwa mashine ya uharibifu na propaganda yenyewe inafanya kazi. Ni ajabu kidogo na kutokuwa mwaminifu machoni pangu kumlaumu yule aliyekuja kutengeneza uharibifu ambao wewe mwenyewe unasababisha, na kwamba wewe mwenyewe unaendeleza katika vita yako dhidi yake.

Hitimisho la Sagron ni kwamba nadharia ya hyphen ya mwandishi inapaswa kuzikwa kwa kina. Nakubali kabisa, lakini si kwa maana yake. Anapendekeza kama nadharia mbadala ambayo ndani yake kuna udini tu, na utaifa (na usasa) ndio hasa derivatives zake. Ambapo ninasema kwamba hizo mbili zinapaswa kubaki pamoja, na kwa kweli kusiwe na kistari cha kuunganisha. Isitoshe, hitimisho lake ni geni kwangu, kwani ikiwa ana nia ya kusema kwamba dashi lizikwe kisiasa kwa sababu hana mahitaji ya umma, basi hapa amezikwa. Lakini kama nilivyoeleza siasa za miaka ya hivi karibuni zinasema hakika ina umma. Ikiwa alimaanisha kwamba umma huu unapaswa kuacha kistari (yaani kuacha ulimwengu wa kitheolojia ambapo kuna Torati pekee), nadhani hitimisho ni kinyume: kuna umma mpana ambao ni hivyo, na mgawanyiko wa kitheolojia unapaswa kuundwa ambao kuungwa mkono. Wanachofanya leo ni kumzika kwenye kaburi. Kuvunjwa kwa chama kinachomwakilisha bila mafanikio haimaanishi kwamba kificho kizikwe (kwa maana yake) bali kitolewe msemo wa kisiasa ulio halisi na thabiti. Ikiwa hata hivyo, basi lazima tuzike mashine ya propaganda ambayo Sagron mwenyewe anashiriki.

Kitu kuhusu vyama vya kidini

Nimeandika mara nyingi kwamba sioni thamani kubwa ya uwepo wa vyama vya kidini. Kwangu mimi hudhuru zaidi kuliko wema, na karibu kila kura zao zinapingana na maoni yangu (zinapatikana zaidi kukuza shuruti). Maneno yangu hapa yameandikwa kwa sababu matukio ya kisiasa yanayoambatana na vyama hivi yanaakisi michakato ambayo ni muhimu kuzingatiwa.

Maneno yangu hapa hayakusudii kuokoa uwakilishi wa kisiasa wa umma wa kidini na vyama vya kidini, kwani yote haya hayana thamani machoni pangu. Maelezo yangu yanakusudiwa kueleza kwa nini ni muhimu kujenga uongozi na mishnah ya kitheolojia na halakhic ambayo itatoa msingi wa kinadharia na pia usemi wa kijamii (na pengine wa kisiasa) kwa sehemu kubwa ya umma wa kidini leo ambao ni bubu na kimya ( kwa makosa yake bila shaka). Inafaa kuhitimisha kwa kuelekeza lawama katika mwelekeo sahihi. Wanaopaswa kulaumiwa sio marabi. Nadhani wengi wao ni watoto wachanga ambao walivutiwa na maoni kwamba wao wenyewe wanamsomesha na kumsomesha. Pengine wanaamini kweli upuuzi wao. Lawama ni juu yetu. Maadamu tunaendelea kuwa wajinga na kudanganywa na propaganda tulizokulia na kuzishawishi, sisi wenyewe tutakuwa na hatia ya matunda ya aibu inayokua. Tusije na malalamiko bali tujielekeze wenyewe.

[1] Ingawa hii si kweli Daism, kwa kuwa ni Mungu ambaye anadai na kuamuru.

126 Mawazo juu ya "Kuinuka na Kuanguka kwa Bennett na Maana Zake (Safuwima 486)"

  1. Sikuelewa. Rabi Yoel si mtu wa kihafidhina (ingawa anawasilisha kana kwamba maadili yake yote yanatoka kwenye Torati). Zaidi ya hayo, mfano hapa au hapa haijalishi linapokuja suala la picha ya jumla.

  2. Je, huoni safu hii ni ya kisasa kidogo? Yaani hoja yako ni kwamba marabi wanataka kweli kutunza ubabe wao na nguvu zao na ndio maana wakaanzisha kampeni ya propaganda kugombana na Bennett. Kuna mabishano kidogo ya njama ambayo yanapuuza tuhuma dhidi ya Bennett.

    1. Postmodernism haichukui nadharia ya nguvu. Ni ya Umaksi mamboleo au wapenda maendeleo. Postmodernism ni karibu na post-structuralism ambayo Ramad anapenda sana. Kwamba hakuna njia ya kufikia ukweli na kwamba kila kitu ni ujenzi. Lakini si kutengeneza ili kudhibiti mwingine.

    2. Hakika, moja ya nguzo za ukumbi wa rabi. Zote ni njama za marabi, sio fisadi mkubwa kabisa katika historia ya siasa za Israeli kwa pengo, kuharibu wazo la msingi la kidemokrasia na kipande cha megalomaniacs hatari. Emoji inashika kichwa chako!

  3. Niliandika kwamba labda wanaamini kweli katika upuuzi wao. Lakini nguvu ya propaganda na uharibifu na upumbavu na kutofautiana kwake kunaashiria wazi njama ya makusudi na ya makusudi. Na hata kama ilikuwa chini ya ufahamu, bado walipaswa kuelewa na kuizuia.
    Kwa ujumla, Umaksi hutundika kila kitu katika njama badala ya kushughulikia hoja za kugombea. Lakini unaposhughulikia hoja na kuona kwamba haziruhusiwi kufichwa hapa, kuna dhamira zilizojificha.

      1. Sina nia ya kufanya hivyo pia. Hii sio mada ya safu. Kwa njia, haya si madai ya umma wa mrengo wa kulia bali na Bibi-Smotritz ambaye kwa sababu fulani anataja kudanganya kuwa ni wa mrengo wa kulia (mrengo wa kulia = pro Bibi) na kisha kuwashtaki wengine (kwa kiasi fulani) kwa udanganyifu.
        Katika pembezoni nitaongeza kuwa "tamaa" kubwa ya wapiga kura wake wa mrengo wa kulia kutoka kwake, ambayo unaichukulia kuwa ya kawaida, ni kwa sababu fulani haijaonyeshwa kwenye kura. Inapatikana hasa katika propaganda za uwongo za Bibi-Smutritz, muungano wa ultra-Orthodox-corrupt. Yeyote ambaye agano lisilo takatifu halipendi ni kikombe changu cha chai.
        Hata kutoka kwa wafuasi wa muungano huu ningetarajia ufahamu mdogo wa kusoma. Lakini haya pengine ni matarajio kupita kiasi.

        1. Heshima yako umekosea,

          Baada ya kitendo cha ulaghai (na kwa heshima zote, hakuna Bibi, tapeli au la, anayeweza kufunza uhuni huu peke yake) kulikuwa na kura za maoni zilizorudiwa, zikiwemo zile zilizofanywa ndani ya 'Yimina' (labda rabi pia anapaswa kumshauri Bennett kufanya makosa ya kimawazo katika ngazi hii, kukiita chama Yamina, au Labda badala ya Rabi atasadikishwa na mstari wa wazi wa kuegemea uwongo ulio wazi) ambayo ilionyesha kuwa karibu theluthi mbili ya umma waliomchagua walikatishwa tamaa na kushangazwa na serikali iliyoanzishwa.

          Haipaswi kuchanganyikiwa kwamba Bennett alijipachika viti vingine akionyesha umma ambao uliiona kama hatua ya umoja, umma ambao unakidhi maelezo ya rabi. Ushahidi unaonyesha idadi ya viti katika uchaguzi mara baada ya kuundwa kwa serikali, ambapo picha ya kambi hizo ilibaki thabiti, ikilinganishwa na kura zilizochunguza hatua yenyewe.

          Kuhusu kutokuwa na uwezo wa kushikilia mamlaka haya - nadhani unasuluhisha jukumu na hatia ya Bennett.

          Alikuwa waziri mkuu ambaye hayupo, alianguka tena na tena kwa unyang'anyi wa watu wenye msimamo mkali katika serikali yake mwenyewe, na kwa ujumla alikuwa kama jani linalopeperushwa na upepo kwa vikosi mbali mbali, hakuna shida iliyosimamiwa mikononi mwake, Corona haikushughulikiwa. , alijikuta akifanya mazungumzo kati ya Urusi na Ukraine wakati kweli hakuwa na A real strategy, amenaswa ndani ya serikali ambayo haina uwezo wa kupitisha sheria za msingi mfano sheria ya uraia, yote haya baada ya kauli kuhusu serikali 'digrii 10 za kulia. ', hawezi kuendesha serikali iliyozuiliwa na iliyosawazishwa wakati waziri wa ulinzi anasimamia kikamilifu mstari wa kisiasa ambao unavuka usalama mbele ya makazi, na kuyapiga mara kwa mara Soko kwenye makalio yako, na mchakato wa kisiasa uliofanikiwa kwa hiari yake mwenyewe ambao unaweza kuandaa. Abu Mazen na kila aina ya watu wengine wenye nguvu, huku ghasia zinazoonekana kama jambo ambalo limekuwa kalenda huku ngurumo zikigeuka kuwa samaki kimya...

          Kwa hiyo unazungumzia upinzani wa aina gani haswa???

          Kwa kifupi tunaweza kujitanua zaidi kwa mambo mengi, lakini kilichotokea hapa ni kwamba serikali ya Bennett iliharibu ndoto yenyewe, sio tu kampeni za wazi za upande mwingine (unaweza kufikiria kuwa upinzani unaojaribu kupindua serikali ni jambo jipya. , muungano hatari sana...).

          Kwa makadirio yangu, uko sahihi kuhusu mgawanyiko wa kifalsafa wa mikondo mbalimbali, na unakosea sana kuhusu kile kilichosababisha kuinuka na kuanguka kwa Bennett.

          Maoni yangu binafsi - tumebarikiwa kwamba tuliachiliwa kutoka kwa adhabu ya hili, na tunapaswa kutamani kwamba kingetokea chama ambacho kingeanguka chini ya ufafanuzi wa rabi.

          1. Siku zote nilipenda kura za maoni. Lakini kwa sababu fulani, licha ya tamaa kubwa, msaada kwa Bennett uliongezeka tu baada ya muda. Huu ni muendelezo tu wa uongo wa Wabibi. Ni rahisi sana kujibu kura niliyompigia Bennett na nimekatishwa tamaa. Kwa sababu fulani sijawahi kukutana na watu ambao wamekatishwa tamaa na Bennett, lakini bila shaka hii sio lazima sampuli wakilishi. Kura si sampuli mbaya, na bila shaka wanasema kinyume kabisa cha unachosema. Baada ya Bennett kustaafu hali ilibadilika bila shaka, lakini ni hali ya muda.
            Tafsiri yangu ya kisiasa bila shaka inaweza kujadiliwa, lakini nadhani ni sahihi sana.

            1. Kwa bahati mbaya, amekosea au hajui matokeo ya kura.

              Angalia tena akaunti hii, ambayo inaangazia matokeo njiani -
              https://twitter.com/IsraelPolls

              Usaidizi kwa Bennett hakika haukuongezeka, hapa na pale kulikuwa na kuruka na pia kuanguka kama matokeo ya hali ya nyuma, lakini kwa jumla nilikuwa thabiti karibu na mamlaka 6-8 kwa wastani (Yamina alimaliza na 7 kama ilivyotajwa) .

              Matokeo yanasimama, na ni chaguo la kila mtu jinsi ya kupatanisha ukweli huu (ikizingatiwa kuwa unakubali kura kama chombo. Sioni jinsi madai kuhusu ongezeko la usaidizi, na uwongo wa bibists kulingana na maoni ya kibinafsi, ni madai ya ubora bora. kuliko mkusanyiko wa kura).

              tena,

              1. Kuhusu suala la uundwaji wa serikali, katika kura za maoni zilizofanyika karibu na baada ya tarehe ya uamuzi, karibu theluthi mbili ya wapiga kura wa Bennett walisema wamesikitishwa na hatua hiyo (wapo ambao pia walisema hawataweza. wamepiga kura kama wangejua)
              2. Idadi ya mamlaka inasalia thabiti, Grosso alikubali, na kura nyingi za maoni zinakubali

              Unatuliaje?
              Inawezekana kuanzia tafsiri ya rabi juu ya jumuiya ambayo haina makao mengine, hadi kubadilishana msaada kutoka kwa jumuiya nyingine, kupitia Bentisti, na hadi Rabi.

              Sioni ni uongo gani wa bibists unaweza kuondoa ukweli huu.

              Katika tafsiri moja na katika hali nzuri zaidi haki (mpaka kustaafu kwa Bennett, ambayo inasema kitu kuhusu Bentites) ilibakia zaidi au kidogo juu ya nguvu zake, na katika kesi nyingine kulikuwa na harakati za * kudumu * kati ya kambi zilizoanza mwaka wa 62 'kwa mabadiliko' na '51 kwa kambi ya Netanyahu' na sasa (na siku zaidi zitasema) inasimama kwa 55 na 60 mtawalia.

              Moja ya maelezo ambayo nadhani yana uwezekano mkubwa zaidi ni kwamba wafuasi wa Bennett walirejea kambi nyingine, na alidumisha nguvu zake katika harakati ndani ya kambi ya 'mabadiliko'. Kwa nini? Kwa sababu Uzayuni ulipanda na kushuka njia yote, na vile vile Likud, basi kwa nini kudhani kwamba hawa ni wapiga kura wa New Hope, au Lieberman, au Labour au Mertz?

              Sioni jinsi tafsiri hii inavyofanya kazi. Samahani, hiyo inaonekana zaidi kama matamanio, kuliko msimamo unaolingana na ukweli.

  4. kwa RMD-
    A. Nadhani Ido Pechter anazungumza kwa uwazi kama wewe. Labda unapaswa kujiunga naye na kuunda vuguvugu la kisiasa
    B. Hili ni jambo dogo, lakini nadhani watu kama Daniel Sagron wanaposema kwamba utaifa unatokana na Torati, hawamaanishi kwamba unatekeleza amri za Torati, bali mwelekeo wa Torati. Na mwelekeo huu umeandikwa wapi? Haijaandikwa lakini wanadhani ni mapenzi ya e, sawa na heshima yake. Tofauti kati yako ni katika ufahamu kwamba haijaandikwa kwenye Torati (unajua na ni kidogo), na katika maadili ambayo wewe mwenyewe unataka (uhuru dhidi ya kulazimishwa, nk).
    Ikiwa umejua kutoka siku za mafundisho yako ya sharti (kama umekuwa na siku kama hizo kabisa) kifungu kama katika nuru za ufufuo, juu ya utakatifu unaopingana wa kitaifa na wa ulimwengu wote na utakatifu wa jumla unaojumuisha zote, ni sawa. wazo kwako.
    cha tatu. Inajulikana kuwa Uzayuni wa kidini unaundwa na wanafunzi wa Rabbi Kook na wanafunzi wa Gush na kadhalika, na kwamba uwakilishi wa kisiasa katika miaka ya hivi karibuni umeelekea kwa wanafunzi wa Rabbi Kook. Lakini inaonekana kwangu kwamba Pedali ya zamani ilikuwa aina ya itikadi ya kisasa ya Torati na inafanya kazi sambamba.
    Cheers - Rabi Yoel Ben-Nun kwa kweli si kihafidhina machoni pangu

    1. A. Nadhani tuna mwelekeo tofauti licha ya kufanana. Sipendezwi na upatikanaji na urafiki wa Torati na Halacha. Hiyo sio nia yangu, na kwangu ni nia mbaya. Walakini, nilichukua nadharia juu yangu mwenyewe. Siasa itabaki kwa wengine.
      B. Huat ambayo nimeandika katika safu na hapa.
      cha tatu. NRP ya zamani ilikuwa ni Wataalamu wa Mashariki tu bila nadharia halisi, na kwa hisia nyingi duni kwa Waorthodoksi wa hali ya juu (na bila shaka Sally uongozi wake wa marabi).

      1. A. Inaonekana juu ya uso kwamba njia ya Rabi Pechter (pamoja na mwenendo) ni kinyume chake. Kufuatia safu za Orthodoxy ya kisasa nilianza kusoma kitabu cha Rabi Pechter kilichotajwa hapo (Uyahudi juu ya Mfuatano) na hapo mwishoni mwa utangulizi anaandika:
        Katika insha hii nitajaribu kuonyesha kwamba kupungua kwa kina cha ufahamu wa Halacha, katika vyanzo vyake vya zamani zaidi - vilivyoandikwa Torah, Mishnah na Talmud, inadhihirisha kwamba kile kinachochukuliwa na sisi leo kama ufahamu wa kisasa ni kweli msingi. misingi ya Halacha. Kwa hiyo hakuna haja ya kuvumbua au kuvumbua chochote ndani yake ili kuoanisha na fahamu za kisasa. Kinachotakiwa kwetu ni kufikia tu na kuvuta mbinu husika kwa ajili yetu zilizopo ndani yake. Kwa hivyo tutaweka msingi wa ufahamu wa halakhic wa kisasa juu ya misingi ya halakhah yenyewe, na kudumisha kuendelea kwake, na kwa hivyo tutathibitisha kwamba ufahamu wa halakhic unaokubaliwa sasa katika wilaya nyingi za Orthodoxy sio njia ya asili ya halakhah lakini upotovu wake. Usasa sio adui wa halakhah bali ni rafiki yake mkubwa. Wakati wale wanaopinga usasa kwa jina la halakhah, wale wanaoitenga na maisha halisi na ulimwengu wa kisasa, kwa kweli ni maadui wake wakubwa."
        Ikiwa kutoka kwa aya hapo juu inawezekana kuelewa kwa ujumla njia ya Pechter (bado sijasoma vya kutosha kuelewa njia na madai yake na matumizi yake ya neno la kisasa) basi inaeleweka kuwa ni lengo la kukosolewa kwa safu katika. swali.

  5. Chapisha Maandiko. Kukosolewa kwa uchaguzi wa Rabi Mkuu kunategemea jinsi mtu anavyomtazama. Ukimtazama kama afisa wa juu kabisa wa kidini nchini, basi si ujinga mtazamo wake kwa nchi. Lakini ukimwangalia ni mtu anayetakiwa kuongoza Taifa la Israel kutoka upande wa kidini, ni ajabu kidogo kumteua mtu anayepinga dola kwa nafasi hiyo.
    Sababu kwa nini kile ambacho rabi anakiita Othodoksi ya kisasa (ambayo sivyo Marekani ilivyo) haiwi vuguvugu la kisiasa na kiitikadi ni kwa sababu tu watu wengi ambao rabi anawaita madhehebu ya kawaida ni wasomi tu. Najua utasema ni uhuni tu wa kihafidhina, lakini angalia sana umma unaouzungumzia. Hawa mara nyingi ni watu ambao hawajali rahisi na vile vile umakini (bila shaka sio kila mtu yuko hivyo) na sheria haiko mbele akilini mwao. Labda rabi atapata kile anachotafuta katika umma wa Orthodox, inaweza kuwa kuna watu wazito zaidi na huria (nasema hii kama nadharia, sijui vya kutosha).

  6. Marekebisho ya kutokuwepo katika uwasilishaji wa maneno ya Isaya Leibowitz (na kitu kuhusu Bennett na 'Dash')

    Katika S.D.

    Mungu apishe mbali Leibowitz anasema kwamba 'tumechoshwa na Mataifa', unaweza kupata 'kipimo chochote kichafu' ndani yake, lakini kama Snoopov hakuwa. Alichosema Leibowitz ni, "We're Pad Up From Bying Rold Bay Gentiles," alisema kwa Kiingereza na akatafsiri kwa Kiebrania: "Tumechoka kutawaliwa na Mataifa."

    Na kwa Bennett. Bennett na Smutrich ni upande mmoja wa sarafu moja. Kanuni mbili zinaongoza zote mbili: a. Tumechoka (= Uzayuni wa kidini) kwa kuongozwa na watu wa kilimwengu. Uzayuni wa kidini unapaswa kuongoza nchi. B. Mimi ndiye kiongozi kiongozi anayestahili kuongoza nchi, mimi ndiye kamanda ambaye nitaita ‘baada yangu’ na kuongoza kila mtu.

    Kwa upande mwingine, mimi (HM) napendelea dhana ya kawaida ya 'Mizrahnik', ambayo ilielezwa kwa uzuri na Dk. Yosef Burg. Hatupaswi 'kusimama kichwani' na kuwa 'kamanda'. Tumebarikiwa kuwa 'dashi' ya mwandishi, tutaimarishwa katika Torati na pia tutaunganishwa katika vitendo na hivyo tutaunda miunganisho. Tutajaribu kuuleta ulimwengu wa Torati karibu na kitendo cha Kizayuni, na tutajaribu kuwaleta walio mbali karibu na kuimarisha uhusiano wao na urithi wao, na 'Kimaa' ya zamani itafanywa upya na mpya itatakaswa.

    Yeyote anayetaka kuwa kiongozi wa taifa, lazima achunguze mara kwa mara na 'wafuasi' wanaotaka uongozi wake, na anaweza kufikia tamaa mbaya anapogundua kuwa yeye ni 'mfalme asiye na watu'

    Kwa upande mwingine, wale wanaotembea kwa uvumilivu - wanajikuta na mzunguko wao katika mtazamo wa miongo kama zaidi na ushawishi zaidi. Inatosha kuona jinsi alivyoimarika katika wingi na ubora wa ulimwengu wa Taurati. Hata katika umma wa kilimwengu kuna shauku inayokua katika urithi na mila. Ni watu wangapi wa kidini leo wako katika nyadhifa muhimu katika usalama na siasa, uchumi na sayansi, sheria na elimu.

    Kushindwa kwa Bennett kulikuwa katika jaribio lake la kupata uwakilishi wa kisiasa wa umma wa kidini wa kitaifa ambao unaona umuhimu katika kukuza elimu ya kidini na taasisi za Torati na utambulisho wa Kiyahudi wa serikali. Hii ni njama ya kipekee ambayo hakuna chama kingine kitashughulikia. Ingekuwa bora kwake kujiunga na Likud na kupanda juu bila kuashiria umri wake akiwa na umri wa miaka 30 kama mkuu wa nchi. Labda Bennett angeongoza Likud na jimbo baada ya Netanyahu, 'lakini alikula Pega' 🙂

    Kwa ufupi: kuongoza taifa na hasa taifa la Wayahudi walio na maoni yao - kunahitaji uwezo wa kuungana kwa subira na umma kwa ujumla ili kuunda maelewano mapana iwezekanavyo. Labda Ayelet Shaked, ambaye hatimaye amejiweka huru kutoka kwa mbinu ya nguvu ya Bennett, atafanikiwa zaidi katika kukuza mambo kutoka kwa miunganisho mipana.

    Habari, Yekutiel Shneur Zehavi

    1. Marejesho ya 'haki' yataruhusu nyumba mbili za kisiasa kwa vivuli viwili vya umma wa kidini wa kitaifa

      Urejesho wa 'Yimina' unaoongozwa na Ayelet Shaked, utazuia kuwepo kwa pamoja kwa mabunge mawili ya kisiasa, ya vivuli viwili vya umma wa kidini-kitaifa. Umma wa Torati utapata nafasi yake katika 'Uzayuni wa kidini' wa Smotritz (pamoja na 'Otzma Yehudit', 'Noam' na ultra-Orthodox), wakati wa kidini, wanamapokeo na wasio na dini wa mrengo wa kulia - watapata nafasi yao katika upya. Yimina'.

      Ikiwa Ayelet Shaked atashinda mashapo ya zamani na kumrudisha Amichai Shikli pia, na kuvutia 'Nyumba ya Wayahudi' kwake - kuna nafasi nzuri kwamba pande mbili za karibu zitafaulu. Ingefaa kwa haki ya kufanya sensa na kuunda uongozi uliochaguliwa ambao ungeleta utulivu na imani ya umma.

      Kwa dhati, Yaknaz

      1. Wale ambao wana upinzani mkali kwa Benjamin Netanyahu na/au enzi ya Rabi Mkuu - kuna mahali katika Yesh Atid, Bluu na Nyeupe, Tumaini Jipya, nk. Lakini wanapaswa kuzingatia kwamba utawala wa Biden utatoa shinikizo kubwa kuelekea taifa la Palestina. Na kwa hivyo wanapaswa kuuliza ni nini bora? Kuondolewa kwa Bibi na Rabi Mkuu, au kuzuia kuanzishwa kwa dola ya kigaidi katika moyo wa nchi yetu?

        Kwa dhati, Yaknaz

          1. Kwa kweli, maneno ya Ofir Sofer na Yariv Levin yalichapishwa leo (kwenye tovuti ya Channel 7), ambao hawaamini ukweli wa kurudi kwa Ayelet Shaked kwa Gush Hamim na wanashuku kwamba atafuata njia ya Bennett na kujiunga na kushoto. Waarabu. Tutaona, labda siku zijazo zitatuonyesha wazi ikiwa kweli kulikuwa na 'kufunguliwa kwa ukurasa mpya' hapa.

            Kwa dhati, Yaknaz

            Na labda mradi mambo hayajabainika, ni bora kwa umma wa kidini wenye msimamo wa wastani, jadi na wa mrengo wa kulia 'kuiweka salama' na kutafuta makazi yao ya kisiasa huko Likud.

            1. Hakuacha chaguo la kujiunga na serikali ya mrengo wa kushoto

              Katika SD XNUMX katika Tammuz P.B.

              Hata hivyo, barua ya Michael Hauser Tov, 'Shaked anaamini kwamba Kara na Pinto watasalia kulia, na anataka kuwa ncha ya mizani katika uchaguzi' (Haaretz 2/7/22) inamaanisha kuwa chaguo la kujiunga na mrengo wa kushoto- serikali ya mrengo iko hai na inapiga mateke, mwanamke yule yule mwenye utukufu sawa 🙂

              Habari, Yekutiel Shneur Zehavi

              1. Na labda Bennett alistaafu kwa sababu aligundua kuwa hangeweza kustahimili shinikizo la Biden

                Inawezekana kwamba Bennett aligundua kuwa katika hali ya shinikizo la Biden la kukuza mchakato wa amani - hangeweza kusimama, angependelea kwamba 'heshima' ya kufanya 'makubaliano ya uchungu' ianguke kwa Yair Lapid, na jukumu katika macho ya umma hayatawekwa kwa Bennett ambaye 'alistaafu kwa kiwango cha juu'

                Labda pia anatumai kuwa katika kipindi cha uchaguzi hakutakuwa na shinikizo kubwa la Amerika kwa makubaliano, ili hii isiharibu nguvu ya kisiasa ya mrengo wa kushoto, na kwa wakati huu tutapata miezi michache ambayo shinikizo la Amerika halitakuwa. kutekelezwa kwa nguvu zote.

                Ingawa ni lazima mtu ahisi kwamba polepole na kwa siri Lapid na Gantz watakubaliana na Wamarekani juu ya kufufua mchakato wa amani, na ikiwa watafanikiwa kuanzisha serikali imara - basi mchakato wa amani utapata kasi ya uharibifu.

                Salamu sana, ninaituma kwa Anzam-Kimal

              2. Inaendelea kuvinjari nyuma ya pazia

                BSD ya XNUMX katika Tammuz PVB

                Barua yake iliyochapishwa leo kwenye Channel 7 inaonyesha kwamba Ayelet Shaked anaendelea kushauriana mara kwa mara na Bennett, na 'makala Naftali Ayelet hufanya wakati alikuwa katika mkataba naye' 🙂

                Na kwa ufupi: kilichokuwa ndicho kitakachokuwa na hakuna jipya chini ya jua. Na faraja yetu ni kwamba Waziri Mkuu amerudi kuishi Jerusalem. Ataishi 'Villa Salameh', katika kona ya Jabotinsky ya Balfour, jengo hilo sasa ni la David Sofer. Mjukuu wa Rabi Shmalka wa Salish ataishi katika nyumba ya mjukuu wa mwandishi 🙂

                Hongera sana, XNUMX

                1. Ingekuwa bora kwao kufanya maamuzi ya ndani

                  Mfumo huu - chama cha mtu mmoja - sio afya. Mtawala mmoja ambaye anatuma ujumbe kwenye Twitter kwa wapiga kura wake na 'kupindua' kutoka chama hadi chama - hatimaye anapoteza imani ya umma, itakuwa bora kuwekeza katika kujenga msingi thabiti wa umma.

                  Wakati wanachama wa chama na wapiga kura wake wanajua kwamba kiongozi na pamoja naye wawakilishi wa masomo katika Knesset wanachaguliwa na wanachama wa chama, na kusimama chini ya usimamizi wa taasisi za chama zilizochaguliwa - basi imani ya wanachama wa chama na ya umma wote imeundwa na wana hakika kwamba wajumbe wao ni waaminifu kwa mapenzi ya watumaji wao

                  Karibu sana, ninasafirisha Kimel-Langzem

                  1. Lakini Likud pia ina kitu cha kuboresha

                    Likud iko katika nafasi nzuri zaidi. Spika na wanachama wa Knesset huchaguliwa katika kura za mchujo na wanachama wote wa chama, na pia kuna taasisi zilizochaguliwa - mkutano na kituo. Lakini ingekuwa bora zaidi kwa mwenyekiti wa chama angekuwa na uongozi wa kisiasa ambao ‘ungebebana naye katika mambo ya watu’ kwa mujibu wa agizo la Mwahenga: ‘Usiwe hakimu hata mmoja’.

                    Salamu sana, ninaituma kwa Anzam-Kimal

                2. Udhibiti wa bajeti za Yamina uko mikononi mwa Matan Kahana

                  בכתבה ‘שקד חוששת? השליטה על כספי ימינה בידי מתן כהנא’ מסופר על מסמך רשמי שנחשף ובו נאמר שהשליטה על תקציבי ‘ימינה’ תימסר למתן כהנא.

                  הווה אומר: לא פרישה ולא נעליים. בנט ימשיך לשלוט בימינה באמצעות שליטת שלוחו הנאמן בתקציבי המפלגה. הוא יהיה ‘בעל המאה ובעל הדיעה’ ואיילת שקד – פלאקט בעלמא.

                  Habari, Yekutiel Shneur Zehavi

                  נראה שאותו תרגיל עשה בנט ל’בית היהודי’, כאשר פרש אך השאיר את נאמנו ניר אורבך כמנכ”ל המפלגה…

  7. Ninahisi kama nimekuwa nikitazama haya yote kutoka nje kwa muda mrefu sana. Hainipendezi sana - mtu akitaka kuunda uongozi ataunda, watu wakitaka chama kinachoendana na wanavyofikiri wataanzisha chama kama hicho. Kuna marabi au watu wa kidunia wanasema upuuzi na nina hamu ya kusikia wanachosema na wapo walionichosha. Sioni haja ya kiongozi huyu au yule kuniambia la kufikiria au "kutunga mishnah yenye utaratibu." Kwa sehemu kubwa sina sub ya utaratibu na niko sawa, kila jambo kwa uhalali wake na sioni haja ya kupanga maoni yangu yote kuwa mwili mmoja, hata ikimaanisha mtazamo wangu wa ulimwengu umevurugika ukingoni. Kwangu mimi, jaribio lenyewe la kumfanya mtu kama huyo ni kihafidhina na halina maana. Ninaona mijadala ya kupinga kufikiri na ya kisirani ambayo ipo katika upande wa kulia na wa kushoto wenye msimamo mkali na inajenga hisia kwamba sina "nyumba ya kisiasa" popote, lakini pia inanifanya nisitake nyumba kama hiyo. Nyumba kama hizo zinaelekea kuwa magereza, na magereza - mbali na ukosefu wa uhuru ndani yake - ni sehemu za kuchosha sana.

    1. Ninatia saini kila neno. Swali ni jinsi gani unaweza kuleta wengi zaidi ambao wanahisi katika fluff na hawajui jinsi ya dhana yake, kupata uhalali kwa njia na maoni yao? Hapo zamani za kale vyama viwili vikubwa vilikuwa ni muungano wa kimoja na kingine na kingine na kisichoegemea upande wowote. Nazungumzia chama kisichoegemea upande wowote kitakachopeperusha moto kwenye vyama mbalimbali vinavyotawala maisha yetu. Hii inahitaji mpangilio wa kisiasa na kijamii.

      1. Ninahisi - kwa uaminifu - kwamba maisha ni mafupi sana kuyapoteza kwa kutafuta uhalali. Sio kwamba mimi niko juu ya mambo haya, pia nina maoni ambayo sipendi sana kushiriki kwa sababu sitaki kugombana au hata wakati mwingine sitaki hata kutambulishwa kama moja au nyingine, lakini kwa kiasi kikubwa. haionekani kuwa muhimu sana kwangu.

          1. Hiki ni kitu kingine. Ulizungumza kuhusu kutafuta uhalali na kwa hilo nilijibu 🙂 Vyovyote vile huwa natumaini na kufikiria kuwa ukweli ni nadhifu kuliko kujaribu kuuelezea na kuuweka. Maelezo yote yanaonyesha ukweli uliovunjika ambapo haiwezekani kuishi pamoja na sisi sote tumehukumiwa, lakini juu ya uso wake, ukweli unaonekana kuruhusu mwisho. Mambo ambayo ni muhimu kwangu ni uhuru wa mawazo na uhuru wa kusema, mradi tu yapo maisha hupata njia, kama makala ya Jurassic Park.

      2. Kwa kuongezea - ​​inaonekana kwangu kwamba ukweli umeambiwa, tayari kuna mashirika kama yasiyo ya upendeleo: yanaitwa "kuna siku zijazo", "bluu na nyeupe" na binamu zao wote ambao hukua mara moja na huwa na tabia mbaya. kushinda viti zaidi ya kumi katika kila uchaguzi - vile vinavyoitwa vyama vya kati. Ni desturi kuwatazama kwa dharau kwa sababu eti hawana itikadi, na ni pamoja na watu ambao eti hawana madhehebu ya kawaida (ya kidunia, kidini, ya kushoto, ya kulia, na kadhalika), wakati wa mazoezi, msingi wao. denominator ya kawaida inaitwa "slime" katika lugha ya kienyeji. . Ni watu wenye akili timamu ambao wanataka kuishi maisha ya busara na wako tayari kuachana na masharti ya kuridhisha na pia wana baadhi ya mambo ambayo hayawafai kabisa kuyaacha lakini kwa ujumla katika dansi haziwafai. Sio wanafikra wa hali ya juu, na ndio - hawana sehemu ndogo ya kawaida, hakika sio kama pamoja. Sio ya kuvutia sana, lakini labda ni yote inachukua kuweza * kuendesha * nchi hii badala ya kujaribu kuifanya kuwa kiti cha enzi cha Bwana ulimwenguni au paradiso ya uhuru au ya ujamaa ya aina moja au nyingine. Watu ambao hawana nguvu kwa utopias. Kwa maoni yangu ya unyenyekevu (maskini sana na sio kama usemi tu, siwezi kujihusisha na maswala haya), njia kama hiyo pia ilikuwa sehemu ya gundi iliyounganisha serikali ya Bennett inayodaiwa kuwa ya kushangaza (mbali na "sio Bibi tu." "ambayo ni machoni pangu gundi inayostahili na yenye haki).

  8. Kwa nini rabi hafungamani na Rabi Ilai Ofran kwa vile yeye haridhiki na chama cha kidini (ana podcast juu ya suala hilo) na marabi wote wa upinzani katika Uzayuni wa kisasa wa kidini kama vile Torah na Avodah Sheikh Yitzchak na mwingine wa kisasa- Rabi wa Orthodox kama Yehoshua Pepper anahitaji kusoma
    Rabbi mwenyewe alisema kuna umma mkubwa ambao ni wa kisasa na pia nakubali kuwa wapo wengi hivyo nyie marabi ndio wa kulaumiwa kwani watu hao hao wakiona kuna marabi ikiwa mishna ya kawaida itataka kumpigia kura nikiwemo mimi. yule dogo ambaye amekuwa akipiga kelele kuhusu kukosa mbadala kwa muda Anampendekeza rabi akae mbali na kundi la kijinga la Beit Midrash Anshei Chayil ambao ni kundi la wanaharakati n.k baada ya kuona video yao kuwa rabi yupo n.k. .na mambo ni rahisi

    Kwa niaba ya ndugu zangu wote wa kisasa wa Orthodox, ninamwomba rabi atupe njia mbadala sasa hivi.

    Salamu
    Watu wa ukweli na imani

    1. Nilivyoandika, sijaunganishwa na mtu yeyote kwa sababu mimi si mwanaharakati wa kisiasa. Hapo awali, nilikataa pia kujiunga na mashirika yote ya marabi yaliyonikaribia, kwa sababu sikubaliani kwamba wanapaswa kuzungumza kwa niaba yangu kama kikundi.

  9. Hapana rabi hapana!!

    Tutapuuza uchambuzi mbaya kabisa wa kisiasa kwa maoni yangu ya unyenyekevu, na kushughulikia hasa, sijui rabi alisoma kiasi gani na anajua beit midrash ya Rabbi Kook lakini kuiita hii beit midrash ya kihafidhina ni kosa tu! Rabbi Kook nzima ilikuwa ni kitu kipya na cha maendeleo, aliona kuganda kwa mahali hapo kama moja ya magonjwa mabaya zaidi yaliyopo. Melamed na Druckman.. labda unapaswa kukutana nao na kuelewa mtazamo wao wa ulimwengu.

    PS Maoni kuhusu siasa Takriban marabi wote (Tao, Druckman, Eliyahu na wengine) walianguka kama wewe katika mawazo yao kuhusu RAAM.Tunajua kwamba alikuwa sahihi na kwamba alituokoa.

  10. Inashangaza jinsi maelezo yalivyotoweka kutoka kwa macho ya mwandishi na wahojiwa wengine kwamba chama cha kidini cha Kizayuni cha Smutritz kinatofautiana na vyama vya Orthodox kwa kuwa ndicho pekee ambacho hakikuwa tayari (isipokuwa mwakilishi wa Rabi Tao) kukaa na Waarabu. (ambao ni washirika wa asili wa Waarabu). Ni tofauti kubwa ya mbingu na ardhi. Kwa sababu huu ni Uzayuni. Huu ni uaminifu kwa watu wa Kiyahudi. Na hiyo ilikuwa shida ngumu. Na Smutrich alikuwa sahihi na alitawala kulia. Ilibadilika kuwa hata umma wa kisasa wa kidini (ambao mimi pia ni wa) hauna uaminifu kwa watu wa Kiyahudi. Bahati nzuri nilimpigia kura Smutrich katika uchaguzi uliopita (niligundua kuwa Bennett angeenda na kushoto kuwa waziri mkuu. Ingawa sikufikiria kwamba angeenda na Waarabu pia).

      1. Nilirekebisha kosa mara moja (ilinichukua dakika chache kugundua kosa na pia kuandika marekebisho) lakini kwa kweli ni tofauti kubwa kati ya Uzayuni wa kidini na Waorthodoksi wa hali ya juu. Smutrich anaweza kuamini katika kiti cha enzi cha Mungu duniani lakini pia ni mtu ambaye amesoma historia na ana mtazamo wa kihistoria kwamba Wayahudi hawawezi kuegemea na kumwamini mtu yeyote isipokuwa wao wenyewe - kushiriki hatima (hii ndiyo yangu ninayo na ninaiweka juu yake). Kutembea na wageni ni usaliti wa watu wa Kiyahudi walioketi hapa. Na kwa sasa mimi kama Muorthodoksi wa kisasa nikianza kujitia shaka kubwa na kufikiria ikiwa maadili nje ya Torati ni maadili ya kweli (ambayo watu wanaowashikilia wanaamini kweli). Ni (maadili) kwa ujumla mfumo wa maisha uliotangulia Torati (au kwa maoni ya jumla) lakini ndani yao wenyewe hayadumu (kama hakuna Torati hakuna njia ya kuishi. Yaani watu wanaopeperusha bendera zao. ni waongo).

        Inaonekana kwamba Waorthodoksi wa kisasa (hasa wafuasi wa kidini wa Ashkenazi, ikiwa ni pamoja na kulia. Pengine kushoto), hawana uaminifu kwa watu wa Kiyahudi. Nia yao itakuwa ya kwanza kila wakati. Upande wa kushoto unaoendelea unaongoza upande wa kushoto wa kiliberali (kuna moja zaidi.) Wakati haki huria inabembeleza upande wa kushoto kwa ujumla na inaongozwa nayo na Waorthodoksi wa kisasa wanajaribu kuwafurahisha wote wawili hawa (kutokana na hisia za muda mrefu za uduni kutoka kwa NRP. legacy) na wanaongozwa nao. Umma wa Ashkenazi usio wa Haredi na usio wa Haredi si waaminifu kwa watu wa Kiyahudi (bila kuwa na ufahamu wa hilo, inaonekana. Kwa sababu ya uongozi wa maendeleo unaokataa utii kwa utawala wowote). Ubinafsi wa watu wanaounda ndio unaowaongoza. Sio kwamba Waorthodoksi wa hali ya juu hawana ego, lakini Torati inawaamuru - kwa viongozi wao - uaminifu kwa watu wa Kiyahudi. Labda hii ndio sababu ya kweli kwa nini Waorthodoksi wa hali ya juu hawakujiandikisha - walielewa kuwa hii sio kweli hali ya Wayahudi. Waligundua kuwa walikuwa peke yao katika hatima yao na wengine hawakuwa waaminifu kwao. Waorthodoksi wa hali ya juu bado hawaelewi hili. Au wana imani sawa na ile ya Lubavitcher Rebbe katika lugha nyingine ya Wayahudi. Waligundua kuwa walikuwa peke yao katika hatima yao na wengine hawakuwa waaminifu kwao

    1. Marekebisho ya kosa: kwamba wao (Waarabu) ni washirika wa asili wa Waorthodoksi ... na kinyume chake, kama inavyoeleweka, aligundua ukweli kwamba Smutrich alijiepusha kuketi nao, lakini sio kwa sababu ya kiti cha Mungu ulimwenguni. 0 kwamba mwakilishi wa dhana hii alikuwa tayari kuketi na Waarabu. Mwakilishi wa Rabi Tao) lakini kwa sababu anaamini kwamba Jimbo la Israeli linapaswa kuwa hali ya watu wa Kiyahudi. Na kwamba Waarabu ni wa watu maadui (na kwa vyovyote vile si juu yao kukaa nao na kuwawekea baadhi ya serikali juu yao. Hata watamke nini kwamba dola ni ya Mayahudi. Waaminifu kwa dola. , hufanya jeshi, ufanisi na kodi zaidi kuliko mtu yeyote. Wayahudi lazima wajifunze kushirikiana)

  11. Sio kwa kiwango cha dhana bali katika kiwango cha kitabia, Elyashiv Reichner anaeleza Rabbi Amital kama Mwothodoksi wa kisasa katika kitabu alichoandika kumhusu. Yeye, pia, amechoshwa na Pedal

    Kwa mshangao wangu ulikuwa na hasira na Silman. Yeyote anayetia sahihi na mtu huyo huyo hati asubuhi ili kupata mustakabali wake, ni polithrui mdogo ambaye huenda tu baada ya macho yake na baada ya kiini chake ambacho yeye ni xxxx baada yao. Hakuna maadili na hakuna mawazo juu ya kusaliti kile kilichokua juu yake.
    Mwanaume huyo huyo alishinda. Tunatumai mfumo wa haki au sababu za kiafya zitasababisha anguko lake. Na bora zaidi ikiwa hilo litatokea katika uchaguzi ujao

    1. Kama sehemu ya utafiti wa vyanzo, ninapendekeza upitie jukwaa la Smutritz na Waorthodoksi: pamoja na mambo mengine, wanapendelea kuwapiga mawe wavunja-Sabato na wazinzi, kuwashusha makafiri shimoni na sio kuwainua. , kuua watoto wachanga wa Amaleki, na zaidi.
      Unapaswa pia kuangalia jukwaa la Kikristo kulingana na ambalo shavu la pili linatumiwa, kwa hivyo ni nani aliyezungumza juu ya mauaji na mateso kwa jina la Ukristo?
      Watu werevu wanaonukuu matandiko hawaelewi wanazungumza nini. Harakati na vikundi hazichunguzwi katika sehemu ndogo zao lakini katika mazoezi yao. Uyahudi, Ukristo na Ram.

      1. Imeambatanishwa na jukwaa la Chama cha Kidini cha Kizayuni. Nilifanikiwa kuvinjari kutoka kwa friji na sikupata alama yoyote ya kile unachowahusisha nao. Labda mambo yametoka machoni mwangu - ningefurahi rejeleo la kina kwa angalau rejeleo moja.

        https://zionutdatit.org.il/%D7%9E%D7%A6%D7%A2-%D7%94%D7%9E%D7%A4%D7%9C%D7%92%D7%94/

        Ufichuzi Unaofaa: Sina tatizo na mambo haya, baada ya kuanzishwa kwa Sanhedrin na kuketi kwa waamuzi kama kwanza katika B.A. Hii ni amri ya Mungu na tafadhali Abda Dekodsha Brich ni. (Angalau jaribu…).

        1. Nadhani umeelewa nia yangu. Jukwaa lao limeegemezwa juu ya Torati na Halacha, na kuna mafundisho madhubuti sana. Ikiwa ungewahukumu kwa misingi ya umiliki huu usingefika mbali. Mfano wa Wakristo na Shavu la Pili unaweka hili wazi kabisa (hakuna jukwaa la kisiasa la chama cha siasa).
          Kuhusu Abda Dekuba, Wahenga pia walikuwa watumwa wake na bado hawakutekeleza maneno kama yalivyokuwa. Ni mimi niliyesema kuwa kuna tofauti kati ya uundaji wa substrate ya kanuni na ya kinadharia na mazoezi, na hoja yangu ni kwamba makundi yanapaswa kuchunguzwa kwa mazoezi na sio kupitia substrate.

          1. Katika Mahakama ya Juu, unatoa sifa nyingi sana kwa uelewa wangu. (Angalau ndivyo nilivyoelewa, ikiwa sio tafadhali rekebisha). Katika jukwaa lao sikupata athari yake. Ni kweli kwamba mshauri wa kisheria wa "Yemina" aliendelea kudai kwamba jukwaa halifungi chama katika Knesset, lakini bado nadhani kwamba hawatazingatia mtu yeyote kabla ya kuanzishwa kwa Sanhedrin na kurejeshwa kwa sheria ya roho, kwa hivyo kila mtu anaweza kupumzika ...

            Hainiingii akilini kujilinganisha na Wahenga, lakini kwa kweli hawana umuhimu kwa mjadala. Waliishi chini ya utawala wa kigeni, au wa Masadukayo (isipokuwa kwa muda mfupi) na pengine walikuwa na uwezo mdogo wa kuanzisha sheria ya Torati. Hata hivyo, wakati mwingine walitekeleza mambo si kwa maneno yao wenyewe bali hata kwa ukali kupita kiasi (kama yule aliyepanda farasi katika nyakati za Kigiriki, na Shimon ben Shetach ambaye aliwanyonga wanawake themanini kwa siku moja na zaidi). Sina mfano wa wazi wa serikali kwa mujibu wa Torati (mkubwa na bora kuliko mimi ataonekana akikaribia kazi ya kuitayarisha). Yote niliyosema ni kwamba kimsingi sina tatizo na kunajisiwa kwa wavunja-Sabato na wazinzi, kwa hiyo Baraza Kuu la Sanhedrin litaona inafaa baada ya M-ngu kuwajibu waamuzi wetu kwa mara ya kwanza katika M-ngu. Ninadhania kwamba Uzayuni wa kidini na Waorthodoksi wa hali ya juu wanaelewa kuwa hata kama muujiza utatokea na wakapokea wingi kamili katika Knesset, mambo hayatumiki leo. Ninavyojua baadhi yao, wako na kiasi.

            Kwa kifupi, haifai kumweka mdomoni mpinzani wa kisiasa jambo ambalo hajawahi kusema, eti kwa sababu tu unathamini kwamba anafikiri hivyo. (Na kama alisema, nitakushukuru kwa kumbukumbu).

            1. Mpendwa Mordekai. Wewe sio mjinga kama unavyojionyesha. Sijasema wangepima wakiingia madarakani. Nilisema kinyume kabisa: kwamba licha ya jukwaa hawatapanda hata wakiingia madarakani.
              Lakini maajabu ya njia za upofu unaovuma.

              1. Labda mwelekeo huo unanipofusha, lakini kwa ajili ya Mungu, Rabi wetu mpendwa, mambo uliyoyahusisha nao yanaonekana wapi kwenye jukwaa la Tzaddik? (Watakachofanya na jukwaa lao wakiingia madarakani ni hoja nyingine).

  12. A. The Ultra-Orthodox na Smutritz huenda kulia kwa sababu mgawanyiko kati ya kulia na kushoto ni kweli - katika wilaya zetu - kati ya uhafidhina wa zamani wa Kiyahudi na upeo mpya.
    B. "Washonaji" huchagua kuwavika taji marabi wao wa kihafidhina kwa sababu wana hisia za kuthamini Torati (sio kwamba daima wanajua utambulisho wake). Usijali - itaisha katika kizazi.
    cha tatu. Wengine wote wameitwa "Kilatvia" kwa sababu wale ambao hawana hisia kwamba hawako tayari kuwekeza katika maadili ya kidini ya Kiyahudi maalum kwa Uyahudi, ikiwa hii ni kweli au la - hapa sio mahali.

  13. Kwa nini migawanyiko ni uhafidhina na Uzayuni tu? Ni kweli kwamba Waorthodoksi na wale wa kidini wa kitaifa ni wahafidhina, lakini Hillel katika Siku ya Uhuru kwa vyovyote si mafundisho pekee ya Rabi Kook ambayo marabi uliowataja hufuata nyayo zake. Hata kama hii ndivyo inavyoonekana kwa njia kali katika Rabbi Tao, mwishowe ni njia ambayo inagusa maeneo yote ya maisha, tofauti sana na ultra-Orthodox.

  14. Hata kama ninakubaliana na mengi ya unayosema, ni ya kukasirisha (na ya kutatanisha, kwa sababu ni dhahiri kwamba hujali jambo hilo, kusema kidogo) - ni mtazamo ambao "unaketi kwenye uzio":
    Mpangilio wa dhana ni muhimu na umebarikiwa.
    Halafu, anastahili kuhutubiwa kwa umma, kuchapwa viboko, kwa kutojipanga kulingana na ufahamu na ufafanuzi huu wa kiitikadi (ambayo kwa kweli inasimama kama msingi wa kawaida wa maelezo yanayounda) - bila kupendekeza au kuashiria mchakato na mtu au kikundi watakuwa wapeperushaji bendera.

    Nina hakika haujapoteza mwelekeo wa ukweli kwamba mapinduzi mengi na mabadiliko ya kisiasa na kitaifa yalitokea sio tu kwa sababu ya itikadi na mawazo, lakini tu baada ya kuibuka kiongozi (ambaye zaidi ya mara moja, sio kwa bahati, alikuwa mmoja wa wanafikra wao). - ambaye aliunganisha umma mkubwa wa kutosha na kutunza mchakato wa utaratibu.

    Kwa hivyo inashangaza kusikia jinsi kwa upande mmoja unalalamika juu ya ukosefu wa kupanga chini ya tabia ya kawaida uliyofafanua, pengo liko katika ukweli wa ukosefu wa uongozi wa kiitikadi-gothic (ambayo iliiweka kama nyongeza isiyojulikana njia zingine zilizofafanuliwa) Ambayo inamfanya ahisi aina B, lite, nk) - na kwa upande mwingine, anakaa kwenye uzio na haupendekezi (au kujihamasisha) kuchukua nafasi ya vitendo na sio tu gothic. Kukubalika kunatokana na kumjua Torich na kazi yako. Ikiwa ni mtu anayeondoka kwenye mazoezi, ni sawa, lakini inaonekana kwangu kwamba hitaji linalohusika halipunguki katika kujitolea na Walinzi wa Kiraia wa impromptu huko Lod wakati wa ghasia - mfano mzuri wa kibinafsi ambao pia unaonyesha nia. kukunja mikono yetu inapobidi.

    Kwa hivyo, inaonekana kwangu kwamba kuanzisha mbinu na uongozi (mwanaharakati, hata kama si wa ubunge kwa sasa) ilikuwa ni hatua ya lazima. Na kutokana na safu na majibu yako kwa waulizaji inasikika kwamba huoni wajibu huo, na unasubiri baadhi ya Masihi kuchukua mawazo yako na kuyatekeleza katika vitendo.

    Sio kwamba sitambui ulazima wa wanafikra na miundombinu ya kiitikadi. Lakini labda unaelewa kuwa ikiwa ni jana tu ulifanikisha ufafanuzi na hamu ya kuifanya kuwa njia (na sio tu "ukosefu wa njia" kama ilivyotajwa) - inashangaza kidogo kutarajia kwamba siku inayofuata Man Dhao atafufuka na kuwasisimua watu waliomzunguka.

    Sioni jinsi mkabala wako unavyotofautiana na ule wa umma unaoulalamikia (hata ukijihusisha kwa jina la uungwana) kwa kutokutaja kuwa mbinu yake ni mbinu na si ukingo halali wa wasio na mbinu.
    Kinyume chake. Umma ulifanya sehemu yake kwa kumpigia kura Bennett na sio Smutritz kwa mfano. (Au kukaa nyumbani nk). Wale waliojikunja mbele ya shinikizo walikuwa wale tu "walala hoi" kwenye ubao wa mchezo, ambao shinikizo lilitolewa. Sio umma uliotuma.

    1. [Kumbe kitu ingawa kilitoka kwa muda mrefu, niliona ujumbe nikakumbuka kitendo. Wakati fulani nikiwa kijana mdogo nilipeleka mkono wangu katika kuoka keki kwa ajili ya familia na niliacha nyuma safu ya sahani chafu. Mama aliona hali hiyo mara moja au mbili kisha akatunga wimbo wa kusema "aandaaye na asifanye usafi kana kwamba hakujiandaa." Kwa kweli nilimsengenya vikali kwa sababu nilifanya kazi ya maandalizi na kwa nini na kwa nini pia ningefanya kazi ya kusafisha, na kwamba ambaye aliacha kula kitunguu saumu arudi nyuma na kuacha kula ambala. Mwanzoni nilifikiri alimaanisha kuwa keki hii haikuwa ya lazima, na ilikuwa nzuri kwake kuwa na jikoni safi bila keki kutoka jikoni chafu na keki ndani yake. Na Nafka akaweka kwamba ikiwa wangeamua kutengeneza keki kama vile Shabbat basi hakika yeyote aliyejishughulisha kutengeneza hapa ameajiriwa pamoja naye na kitendo chake kabla yake na hata hajitwi na tabu ya kusafisha. Basi nikasubiri nafasi niombwe nijiandae nikaharakisha kujiandaa na kuondoka nikiwa mchafu. Nilistaajabu sana kusikia wimbo uliozoeleka "Ulijitayarisha na haukusafisha kana kwamba haukutayarisha" ukitoka kinywani mwa kuhani mkuu. Hapo hapo nikatoa dole gumba na kurudi kwenye kupaka pilipili zote hizo hapo juu na pia nikajiuliza inafanyikaje kana kwamba sikujiandaa na nini maana ya hii kana kwamba mtu anaambiwa aliyemuita bibi lakini kwenye asubuhi hakuamka kwa ajili ya maombi kana kwamba hakumwita bibi. Na hadi leo ninasugua nia ya methali hiyo. Je! huu ni mtazamo wa kazi kwa ujumla na kwa kuwa hakuna kazi kamili hakuna pointi juu yake. Au labda mbinu ya ujinga kupata usafi na kurahisisha mgawanyiko wa kazi. Au yule anayejua kunyonyesha atapungua uchafu. Au kwamba inapendeza zaidi kwa mtu kusafisha uchafu wake kuliko uchafu wa rafiki yake. Au kuoka ni ufundi mzuri na rahisi na sio juu ya kazi zingine za watumwa. Na mwisho wake husemwa kimiujiza kutoka kwako usidai ulichorithi angalia huna biashara katika siri (nunua). ]

      1. Maoni juu ya 'Nadharia ya Mama Yako (LTG)

        BSD Alhamisi katika Tammuz PB

        TG - Habari,

        Inaonekana kwa NAD kwamba yule aliyetengeneza keki, ambayo ni moja ya kazi za mama (baada ya yote, kuoka ni moja ya kazi saba ambazo mke hufanya kwa mumewe) - anadhani kwamba kwa kufanya hivyo alimsaidia mama yake. na kuokoa shida yake. Na kwa hili mama yako alijibu kwa usahihi kwamba shida ya kusafisha sahani na jikoni inazidi shida ya kutengeneza keki, hivyo mtengenezaji wa keki hakuacha shida ya mama yake.

        Kinyume chake, shida ya mama katika kusafisha baada ya mwanamume anayeoka ni kubwa zaidi, kwa kuwa mwanamke anaoka na kupika kwa utaratibu, bila countertops na jikoni kugeuka kuwa 'mapinduzi ya Sodoma na Gomora' na fujo. . Hata kazi yenyewe ya kutengeneza keki - humpa mwanamke 'furaha ya ubunifu' ambayo huleta kuridhika sana kiakili. Nini hakuna kushughulika na uchafu na 'fujo'.

        Na pengine ndio maana kuosha nyumba na vyombo si miongoni mwa 'kazi saba ambazo mke humfanyia mumewe', na badala yake wahenga walisema 'mke haoshi kwa sababu inasemwa: 'Watu wanatoka nje. na kuosha' 🙂

        Na kwa hiyo ni vizuri kwa mtu kubeba mzigo wa kuosha lettuce na kuiangalia au kujitengenezea chai ya kuanika. Na ikiwa, baada ya yote, nafsi yake inataka kuoka na kupika - atajifunza kufanya hivyo kwa njia safi na ya utaratibu.

        Katika baraka ya 'Mishane na Jikoni kwa Tzadikim', K. K. Kalman Hana Zeldovsky.

  15. Ikiwa nitaamua kusoma makala ya Rabi Michi Yarom India kwa uzito mkubwa, na kwa kweli inastahili.
    Inatokea kwamba mateso yote, kashfa, manyanyaso na hatimaye yale yaliyojitenga nayo kivitendo na kusababisha anguko lake (2 chama chake ni sehemu ya jumuiya ya kidini na 61 minus 2 = 59 imekwisha) ni ukweli wa kuwa wa kidini na sehemu ya jumuiya ya kidini.

    Yaani: wadini walimpindua waziri mkuu wa kidini kwa sababu tu alikuwa mdini (na kwa kweli aliashiria uwezekano wa kuwa mdini bila kuwa chini ya utaratibu wa kitaasisi unaokubalika)

    Sasa swali:
    I K. alidai wakati wote kwamba yeye (mdini) anateswa kutokana na kuwa wake wa kidini.
    Je, kamishna, pia, kwa kadiri ya kwamba walisingiziwa (tena, kidini) hasa kutokana na kuwa kwake kidini? (Zaidi ya kile kinachotarajiwa kutunza watoto)
    Na Mwanasheria Mkuu wa Serikali alisingiziwa kiasi ambacho wao (wanadini) wanacho mikononi mwao hasa kutokana na kuwa wadini? (N.k. zaidi ya kile kinachotarajiwa kutoka kwa sauti ya kawaida)
    Vilevile mkuu wa Ofisi ya Mwanasheria wa Serikali, Shai Nitzan, pamoja na majaji wa kidini katika Mahakama ya Juu, na pengine pia mkuu wa wafanyakazi wa kidini anapokuwa ofisini, na nafasi yoyote ya utendaji katika jimbo.
    Ikiwa wewe ni mdini na ukifanya kazi hiyo ipasavyo, je, utateswa zaidi na taasisi za kidini?

  16. Hapo awali, nilielewa kwamba Wakili Weinroth aliombwa na rafiki yake wakati huo, Jaji wa Mahakama ya Juu Prof. Barak, kutuma maombi kwa Mahakama ya Juu na akakataa.
    Na pengine sababu ilikuwa kwamba angeteseka zaidi katika kuchomwa kisu kutokana na hukumu,
    Na alipendelea kuishi kawaida badala ya kuteseka.

    Kwa hakika, Bennett aliteseka hasa kutokana na unyanyapaa wake, kama vile marehemu Weinroth alivyotarajia.

    1. Marehemu Dr. Weinroth hakuogopa alichokifanya, bali dhamiri yake na maelezo ambayo angetoa siku yake itakapofika mbele ya Mwenyezi Mungu. Alisema haya kwa maneno ya wazi kabisa.

      Nilikuwa na pendeleo la kujuana na ndugu kadhaa wa Weinroth (kutia ndani marehemu Yaakov) kuwa watu wanyoofu na waadilifu (mmoja wao alimwakilisha mama yangu ambaye alikuwa akishtaki kwa ada ya kawaida dhidi ya serikali ambayo ilimpokonya pensheni yake ndogo kwa njia ya kinyama njia ya aibu). Kulinganisha hofu yao ya mbingu na hofu ya Shtibal ya wanachama wa "Yamina" inawafanyia dhuluma kubwa.

  17. Tofauti kati ya Zionism ya kidini na ultra-Orthodoxism

    Hello, mwandishi wa habari, fikiria kwa muda, ni tofauti gani kati ya ultra-Orthodox na ultra-Orthodox? Kwa kadiri ya uamuzi wangu, hautapata tofauti kama hiyo hata kwenye darubini ya elektroni (isipokuwa rangi ya kuba na baraka moja kama hiyo). Kesi hiyo ina tofauti kubwa sana katika swali la mtazamo kwa mchanga. Huwezi kupata wavulana wa Kiorthodoksi ambao hufanya matriculation, tofauti hata kati ya 'Ultra-Orthodox' - unaweza kutegemea taasisi za mkono mmoja ambazo hazikaribia kuhitimu kwa kiwango kimoja au kingine. Kama matokeo, kati ya Waorthodoksi wa hali ya juu kuna umati wa wanafunzi wakubwa kiasi, hata hivyo, hata katika yeshiva kama vile 'Merkaz' au 'Har Hamor' utapata wanafunzi wachache tu wakubwa. Hata wale wanaobaki kuwa wanafunzi watakuwa kwa miaka michache hadi atakapotoka kufanya kazi duniani ikiwa katika taaluma ya Torati na wale ambao hawafai kwenda nje kufanya kazi. Tofauti hiyo, bila shaka, inatokana na thamani ya Wazayuni - ambayo inazingatia mazoezi ya mchanga kwa madhumuni ya kujenga nchi kama mitzvah. Vilevile maana ya Kizayuni inayoona ni makosa kukaa kwenye kumbatio na kujishughulisha na Taurati, huku ukitazama mambo yakishuka kutoka mbinguni, na kuyapa thamani matamanio ya kutenda na kuathiri ulimwengu. Hii inaonekana kwangu kama sehemu ya maji. Uhalali ni ukuaji na bei ambayo Uzayuni wa kidini unalipa kwa kuingilia kwake katika ujenzi wa ardhi na maisha ya kilimwengu. Watu wanaoacha ulimwengu wa Torati kwa upande mmoja wanaona ni vigumu zaidi kuzingatia na kuwa waangalifu katika kushika mitzvos, kwa upande mwingine wanahisi kwamba shughuli zao katika ulimwengu wa kidunia pia zina mwelekeo wa mitzvah ambayo inafunika na kuhalalisha bei ya kidini. . Ultra-Orthodox, bila shaka, haikubaliani au kukubali uwezekano huu. Haishangazi Orthodoxy ya kisasa inaweza kustawi huko Merika, kwani bila hiyo mtu wa kidini hawezi kuhalalisha kazi mahali pa kwanza (sio kwa riziki) mchangani. Katika Israeli, kwa upande mwingine, Uzayuni na Uzayuni wa kidini ndio unaotoa uhalali huu, na kwa hivyo hakuna haja ya kufikia wilaya za Orthodoxy ya kisasa (ambayo lazima ikubalike kwamba angalau inachukuliwa kuwa mbali zaidi na Uyahudi wa asili. )

    1. Hizi ni sifa za jumla na sio wazi kabisa. Waorthodoksi zaidi na zaidi wanafanya ujasusi na watu wachache zaidi wa Orthodox wanafanya hivyo. Kwa kweli hii sio tofauti ya kimsingi. Uhasibu wa mchanga ni nenosiri tupu, kama vile manenosiri mengine mengi ambayo yanaweza kutofautishwa. Swali la kile kinachotokea katika mazoezi ni muhimu na hakuna tofauti. Kuna vikundi vya Orthodox ambavyo idadi ya wanafunzi ni ndogo, kwa hivyo kipimo sio tofauti kubwa.

          1. Hahahahahahahahaha. “Je, mauaji ya Wayahudi kwa sababu tu wao ni Wayahudi hayatofautishi kati ya Ujerumani ya Nazi na Wapalestina (wanaotaka Wayahudi kwa sababu wamekaa katika nchi wanayodai ni yao)? Hakika sivyo. Inapatikana kwa sehemu katika idadi zote mbili (pia kulikuwa na Wajerumani wa Nazi ambao waliwaua Wayahudi kwa sababu tu walipokea agizo, na sio kwa sababu walikuwa Wayahudi) ”. Hii ni kuhusu sawa na upuuzi ulioandika hapa.

      1. Kauli kwamba tofauti kati ya wanafunzi wa kuhitimu masomo (na data ya uchimbaji kwa ajili ya ajira) kati ya Wazayuni wa kidini wa Kiorthodoksi na Waorthodoksi sio jambo lisilo na shaka linanishangaza. Data kuhusu Waorthodoksi wa hali ya juu ni wazi kabisa, na hutokea katika mjadala wowote wa mtandao kuhusu uchumi na imani ya Kiorthodoksi. Sijaona madai kama hayo yakitokea kwa Mechinat Ali au hata Mlima Muor.
        Jaribio la kusema kwamba kwa kuwa mpaka kati ya umma umefichwa, basi hakuna tofauti kama hiyo itakuwa kubishana kwamba kwa sababu mpaka kati ya Waorthodoksi na umma wa kitamaduni umefichwa, basi hakuna tofauti kubwa kati yao (na safu nzima hapa ni. iliyojengwa kwa usahihi juu ya mjadala wa kukubali halakhah kama chanzo pekee cha maadili).

        Na kwa kuwa ni kwa maoni yangu kuhusiana, nitapunguza kidogo na kusahihisha kwamba Rabbi Yitzchak Yosef hasemi sifa Siku ya Uhuru hata sasa.

        1. Katika moyo wa Mount Moor sio desturi kufundisha Kiingereza kwa watoto na matokeo ipasavyo; Viwango vya chini vya matriculation na uhifadhi wa watoto katika mfano wa ultra-Orthodox kwa kizazi kijacho. Njia pekee ya kutoroka iko katika jeshi, lakini hii pia ni kweli kwa Orthodox ya kawaida.

  18. Vipi kuhusu Beit Midrash katika Uzayuni wa kidini ambao si wazao wa wanafunzi wa Harzia (katikati na Mlima Mor), kama vile Yeshiva wa Gush na Yeshiva wa Ma'ale Adumim?

    Inaonekana kwamba wanakupa unachotaka, na hawa yeshivot wawili, baada ya yote, wametoa kutoka miongoni mwao wanafunzi wenye busara na popo yeshivot (ulikuwa R.M. katika mojawapo… huko Yeruham ambayo ni aina ya popo yeshiva wa kambi)

    Inaonekana kuna njia mbadala ya marabi-yeshiva ambayo unatafuta na ambayo ulidai katika makala kwamba haipo.

  19. Unafafanua tu misingi ya umma wa kidini wa kitaifa kwa njia tofauti na kwa hali yoyote marabi wote uliowataja ni wa Orthodox kulingana na mbinu yako.
    Jibu kutoka upande mwingine litakuwa rahisi: Uzayuni wa Kidini haufafanuliwa kuhusiana na usasa (lazima) lakini kuhusiana na Uzayuni. Kulingana na kigezo hiki, ambacho kinaonekana kwangu kuwa kinakubalika zaidi, marabi waliotajwa hapo juu ni wa kidini wa kitaifa.
    Na neno juu ya jina la utani la kupendeza la dharau leo ​​"Haredal" - unaweza kwenda kulia na kushoto na visingizio, lakini jina la utani hili lilibuniwa hapo awali na wale ambao walisema kwa upole usichukue kwa uzito kama inavyoonekana na kuona kioo mbele ya uso wao. niliowaajiri kwa halakhah. Mwonekano huu haukupendeza sana kwa sababu aliwaweka katika hali ambayo walikuwa kana kwamba wamekosea. Nini cha kufanya? Buni lakabu ya kudhalilisha. Sio kwamba mimi ni Hafifnik (na bila shaka sikulaumu kwa hilo, lakini kwa maana ya faida ni kawaida huko), yeye ni haradali! Sasa inawezekana kurudi kuwa mtu wa mataifa na kuba na dhamiri safi.

    1. Sijui unafikiri kwamba umesoma maneno yangu au kwamba umesoma na hukuelewa. Sijui ni tafsiri gani isiyopendeza sana.
      Sikufafanua umma wa kitaifa-dini tofauti. Ninamfafanua kama wewe. Nilibishana tu kwamba ni sehemu ya ultra-Orthodox (kwa sababu swali la Zionism halina maana, labda siku hizi), na maji ya maji yanapaswa kuwa karibu na kisasa na si karibu na Zionism. Hiyo ni, Orthodoxy ya kisasa dhidi ya ultra-Orthodoxism. Karibu na mstari huu, Idim niliyotaja wote ni wa Orthodox.
      Kwa hiyo, jina la utani la haradali, bila kujali asili yake, ni sahihi na sahihi. Wao ni ultra-Orthodox (yaani anti-kisasa) na kitaifa. Haya yote yaliandikwa na kuelezwa katika safu yenyewe bila shaka. Ukweli kwamba haujaweka tagi na kujumlisha kimakosa haijumuishi hoja ya kuunga mkono jambo lolote.

      1. Naam, mara ya pili: hawakubaliani na dhana yako kwamba mstari muhimu wa kugawanya ni karibu na kisasa, na hata zaidi hawakubaliani na taarifa kwamba swali la Zionism halina maana.
        Kuna utata kuhusu mtazamo kuhusu serikali na taasisi zake, iwe tuko katika ukombozi, n.k. jambo ambalo linazua maswali ya msingi kama vile utumishi wa kijeshi na mengineyo.
        Haki yako ya kugawanyika kwa njia tofauti na katika mgawanyiko wako marabi walio hapo juu ni wa Orthodox, lakini inaonekana kwangu kuwa umma mwingi hauwafafanui hivyo kwa sababu haikubaliani nawe katika ufafanuzi wa awali wa eneo la maji.

        Kuhusu Waharedi - mara ya kwanza nilipoona lakabu hii ilikuwa karibu na wale ambao hawakukubali kusikia wanawake wakiimba moja kwa moja, jambo ambalo hata marabi wakubwa wa kiliberali walikataza.

  20. Uchambuzi huo hapo juu ungekuwa sahihi kwa asilimia 100, ikiwa Levant angeitwa Shivi Reichner au Shmuel Shetach. Nini cha kufanya Wasifu wa waziri mkuu mstaafu unapendekeza kwamba yeye ni mpanda farasi anayejali nathari yake mwenyewe kuliko itikadi kali ya kutumia mafundisho yake yenye utaratibu kwa ustawi wa wapiga kura. Hakuwa na mishnah ya utaratibu, lakini ego - ndio.

    Bennett ni sawa na mtu anayefanya kazi kulingana na vitabu vya motisha vya Marekani. Anga ni kikomo, unaweza kujiandikisha katika doria ya Wafanyikazi Mkuu, kuoa mrembo wa kidunia, kuwa milionea wa hali ya juu na kisha kufikiria hatua inayofuata. Kupanda Everest? Ili kuchukua picha ya ofisi ya sanduku? Kuwa waziri mkuu? Bennett anachagua chaguo la tatu na kwa muda anacheza na dhana ya chama cha Israeli (kwa mema yote, dhidi ya uovu wote, hapa ni nini kizuri na kinachopendeza, Shabbat Ahim wote wawili). Kisha anafikiria na kuchukua soko la hisa moja kwa moja kwenye mifupa ya NRP.

    Haya yote sio kuhamasisha roho mpya ya kiitikadi katika tafsiri ya Uzayuni wa kidini, lakini kujikuza yenyewe, na kwa gharama yoyote. Hii ndiyo sababu ya kuwekwa kwa Eli Ohana, muungano wa Brotherhood na Lapid na zigzag kabla, wakati na baada ya uchaguzi uliopita. Ni wazi kwamba kuna nafasi kwa ajili ya sherehe ya utopian katika roho ya Mlima Etzion yeshiva na upande wa kushoto, lakini Bennett ana upepo na mlio mwingi.

    1. Ajabu kwamba hiki ndicho ulichokuja nacho kuhusu Bennett. Ikiwa tayari ni Pike ya Amerika kulingana na wasifu wa Bibi. Alioa hata mtu wa mataifa na baadaye mgonjwa wa akili. Na pia aliwasaliti wake zake wote, nadhani. Na pesa zake alizipata kutokana na nini? Kutoka kwa Pike na Pike zaidi na rabi mwingine aliyefichwa kwenye ufunuo.
      Kwa ufupi, Bennett amefanya kazi kwa bidii maisha yake yote na amefanya kila kitu anachojua kufanya vyema. Na jambo zuri zaidi lililomtoka ni kwamba aliweza kumwondoa mtembezaji mauzauza kutoka kwenye mboni ya jicho la Bibi kidogo. Wa kwanza kuwa na ujasiri na ustadi. Nachshoni.
      Hakuna sababu ya kudhani dosari katika motisha, na isiyo na maana.

      1. Kwanza, "Lakini Bibi" sio jibu kwa ushujaa wa Bennett. Bibi ana mapungufu mengi, ningefurahi kumuona akistaafu siasa, ikiwa ni kwa sababu ya umri wake uliokithiri. Pili, matendo ya mtu (kila mtu) kwa kiasi kikubwa ni matokeo ya asili yake, malezi na hata sura yake.

        Bibi, ambaye katika vyombo vya habari vingi alizaliwa na kijiko cha dhahabu, au angalau, fedha katika kinywa chake, hakuwa na kuthibitisha chochote kwa mtu yeyote. Kazi yake, ikiwa ni pamoja na kupanda na kushuka na usaliti wa wanawake na wapiga kura, inaonekana asili kabisa. Kwa upande mwingine, Bennett alijitahidi kujithibitishia yeye mwenyewe na wale waliokuwa karibu naye kwamba Borchik mfupi angeweza kuingia katika doria, kwamba mtoto wa wakombozi kutoka jumuiya ya mageuzi, anaweza kuwa kipenzi cha walowezi na wazee wa Fedal. , Nakadhalika.

        Wakati kiongozi anaendeshwa na Napoleon Syndrome, hiyo ni hatari yenyewe.

        1. Ni tabia gani ya kiburi na iliyopotoka kwa watu ambao walianza kutoka mwanzo na kujijenga kwa mikono yao wenyewe.
          Bibi anaruhusiwa kwa sababu amekuzwa kutoka kwa watu. mungu nusu Lakini taifa moja? Kwa nini ni nani angethubutu kufanikiwa kwa gharama zetu? Huwezi.
          Haifai kushughulikiwa wakati mwingine wowote, shida sio wewe tu unayetoa hoja hii nzuri leo.

  21. Kila wakati unapotafsiri fundisho lako la imani kuwa siasa, litakataa tu, pamoja na tofauti za lazima, 'maoni ya Torati' ya Kiorthodoksi. Watu werevu, walio na maandishi ya mpangilio na muhimu (ingawa yako ni ya ubunifu zaidi na asili) ambao hubaka mafundisho yao juu ya harakati mahususi za kisiasa kwa sababu ya kutokujua na mara nyingi pia ukosefu wa ufahamu wa kina. Ninadai hili kwa sifa, kwa sababu wao na wewe wanahusika katika mambo muhimu zaidi kuliko mizunguko ya siasa na karaha zote zinazofanyika hapo, lakini hatimaye kutoa maoni bila kufahamiana sio uzito.

    Naftali Bennett mwenye bahati mbaya, kwa mfano, alipofanya mikataba mibovu na Yair Lapid huku akiapa juu chini katika kila alichopenda chini ya kila kipaza sauti kipya, hakuchochewa haswa na maelezo yote mazuri hapa, lakini zaidi sana na megalomania ya kijinga isiyozuiliwa. , ambayo ni nyumba nzuri ya baba kwa tafsiri zingine zote.

    Msamaha, msamaha kweli kwa sababu mimi ni mdogo mbele ya goth yako, unapoandika kuhusu siasa ni aibu tu kwa wale wanaofanya biashara. Hakika kufuta, lakini ilikuwa muhimu kwangu kupakua hata hivyo.

    1. Inamaanisha kuwa uko "katika biashara", unaweza kuelezea nini maana yake?
      Je, uwepo wako katika mambo unamaanisha kwamba unapekua tovuti za habari zinazokubalika na kumeza propaganda kutoka upande wako kama muundo wake au unafichuliwa kwa habari za siri na maalum ambazo zinajulikana na wachache tu kati yenu?

    2. Ni ajabu kwangu kwamba mtu anayesoma maneno yangu anaogopa kufuta chapisho hili. Kwa nini nifute? Na kwamba siruhusu hapa kukosoa maneno yangu? Ninapinga kashfa hii ya kishenzi na isiyo na msingi.
      Ama kwa hakika, sikuandika popote kwamba hii ilikuwa motisha ya Bennett (ingawa nadhani hivyo, licha ya 'dili' za giza unazoelezea hapa. Lakini sishughulikii na Bennett man bali na michakato anayoakisi). Nilisema alifaulu kwa sababu alivuka hisia hizo na wapiga kura wake wengi walitarajia angefuata mwelekeo huo. Nia ya Adam Bennett hainipendezi sana, wala sijashughulika nayo. Kama ilivyoelezwa, mimi hutumia michakato ya kisiasa kama onyesho la michakato ya kiitikadi na kijamii.
      Kama hii ni aina ya aibu unaona unaposoma maneno yangu mengine kwenye siasa, basi mimi ni mtulivu kabisa. Nadhani katika maeneo mengine pia huelewi unachosoma. Labda mtu ambaye ni mjuzi sana katika siasa ana uelewa usioeleweka na anakosa ufahamu wa kusoma. Hii ni sehemu ya fujo uliyotaja hapo.
      Kwa mahubiri hayo ya sifa, hakuna haja ya mahubiri ya kudhalilisha.

  22. Michi sidhani kama kuna watu wa Orthodox wa kisasa ambao katika tamko hilo watakubali kwamba baadhi ya maadili yao yanatokana na sheria zingine ambazo sio Torati. Inategemea sabra ya binadamu tu. Inageuka kuwa sisi ni watumwa wa * Akili * zetu * Kwa * intuitions * zetu.

    Hata wale wanaosema kwamba baadhi ya maadili ya kisasa hayapingani na Torati. Wanahalalisha kwamba walikuwa na msingi. Kulikuwa na watetezi wa haki za wanawake, au ikiwa tayari unasamehe, hata kama maadili ya asili yanapaswa kuzingatiwa.

    Sio kwamba mimi binafsi nadhani ni kazi ngeni au ni kinyume na mapenzi ya Mungu kushikilia zaidi maadili ya kibinadamu.Tena katika mazingira ambayo hayapingani na Torati.Na ni nani kati yetu asiyefanya hivyo?Mihemko ya asili kwanza kabisa.Na hisia ya wajibu.Hata mwanamke wa kawaida anashtushwa na ubakaji, kwa mfano, kwa sababu ya kujamiiana na kwa sababu ya huruma ya kibinadamu.

    Lakini swali ni uzito unaohitajika mara tu mtu kwa muda mrefu anajaribu kuwa wa kisasa kwa asilimia 100 na Torati kwa asilimia 100 inafanya kazi kwa jina.Na najua huo sio mwelekeo wako.Mtu huyo anajiamini kuwa hakuna contradiction au Migogoro, Kutoelewana Kwa ujumla, kwa kweli msimamo wake

    Lakini hoja yangu kuu ni kwamba sidhani kwamba mila hiyo ya kisasa ipo hata nje ya nchi kwa kiasi kikubwa.Na lau isingeandikwa humo, wasingeliishikilia.“Marabi wa Mwangaza”. Na sio neural kwamba tumeachwa na vizazi vya kiroho au vya kibaolojia

    1. Hakika ipo na ipo. Swali la wangapi ni swali lingine. Zaidi ya hayo, hata wale ambao hawakubali ni kwa sababu tu hawajui chaguo la kushikilia mifumo miwili ya thamani kwa wakati mmoja, lakini kwa kweli hii ndiyo hali yao ya kweli. Kwa sababu ya mahubiri makali, watu wengi ambao nadhani wanashikilia msimamo huu hata hawajui ndani yao wenyewe. Nadhani wapo wengi.
      Kwa njia, umiliki wa seti mbili za maadili sio kazaz katika kushiriki isipokuwa moja yao haihusiani na Mungu. Lakini ikiwa wote wawili wana uhusiano naye, hakuna shida na hilo. Nimeeleza hili mara nyingi, na pia katika safu hii yenyewe. Ninapozungumza kuhusu kushikilia maadili nje ya Torati, haimaanishi mfumo wa thamani nje ya G-d. Hivi ni vitu viwili tofauti kabisa.

  23. Ni sahihi zaidi kutofautisha kati ya uhafidhina wa kidini na udini wa vitendo
    Kuna wengi ambao hawapendi uhafidhina na kwa upande mwingine wanajiweka mbali na usasa unapoenda mbali sana

    Katika uhalisia wa maisha ya hapa Israel, hakuna mahali pa karamu (yenye msisitizo wa karamu na sio maisha ya kibinafsi) ya Moderna kama itikadi, kwa sababu tena ikiwa ni ya kiitikadi basi bila shaka itaenda mahali pa kupita kiasi. na Moderna na kuwa na ujanja wa kimfumo kwa jina la 'dini' na kama inavyotokea leo upande wa kushoto.

    Kwa kiasi kikubwa, kuna nafasi ya uwakilishi mdogo wa kiitikadi na wa kimbinu zaidi na wa kivitendo dhidi ya usekula kwa masharti ya Nipe Yavneh na wahenga wake.
    Mezani kuna maswali mengi sana yasiyoweza kusuluhishwa ambayo usasa haina cha kujibu au inajibu majibu ya kejeli na inatoa kosher kwa jina la dini kwa kila aina ya matukio kwa kifupi shida ya msingi ya uhafidhina na usasa wa kiitikadi hutoka sehemu moja.

    Kwa upande mwingine, udini wa vitendo unajua jinsi ya kutofautisha kati ya kile kinachohitajika na kinachopatikana
    Na kwa kweli lilikuwa jukumu la wakuu wa jumuiya katika kila kizazi kukabiliana na mila na itikadi ambayo marabi waliitoa kama mwongozo katika vizazi vya hivi karibuni ilichanganyikiwa kidogo.

    Kujaribu kutoa mfano wa kutofautisha kati ya udini wa vitendo na udini wa kisasa
    Hebu tuchukulie kwamba jedwali lote la serikali lina pendekezo la kuingiza 'maadili ya familia' kulingana na mtazamo wa kilimwengu unaoendelea.
    Kwa hivyo wa kidini wa kisasa watajaribu kuifanya kuwa kosher kwa sababu ya kukubali tofauti na ya kushangaza na upuuzi mwingine.
    Wahafidhina wa kidini watapigana vita vikali dhidi yake
    Na wale wa kidini wa vitendo watapuuza suala lililobeba na la kiitikadi na watajaribu kupunguza uharibifu kulingana na upeo wa mpango na maelezo yake.
    (Waothodoksi wa hali ya juu kwa maana fulani ni wa kidini wa kihafidhina na wa kidini kwani katika sheria ya uandikishaji wanapinga chini ya kila mti mpya na kwa upande mwingine wanatuma wawakilishi wao kwa kamati ili kujaribu kupunguza uharibifu)

    1. Mfano uliotoa unaonyesha kuwa tofauti yako haina maudhui, au unamshambulia mtu wa nyasi. Orthodoxy ya kisasa haina moja kwa moja kupitisha kila thamani ya kisasa. Anajiruhusu tu kufanya hivyo, ikiwa thamani inaonekana kuwa sawa na inastahili kwake. Yule anayekumbatia kila kitu kinachomzunguka ni mjinga tu.
      Maelezo ya Orthodox yako ya juu yanahitaji kujadiliwa pia, na haina nafasi hapa. Ni kweli kwamba wao ni pragmatic, lakini hii si mtazamo tofauti, lakini njia ya mwenendo. Hapa nazungumzia mitazamo na sio mbinu.

  24. Amani,

    Natumai hujachelewa kujibu (kulikuwa na jambo la kifamilia ambalo lilinishika).

    Kwanza lazima nionyeshe safu niliyowahi kuandika juu ya wazo lako hili,

    https://www.kipa.co.il/%D7%97%D7%93%D7%A9%D7%95%D7%AA/%D7%93%D7%A2%D7%95%D7%AA/%D7%94%D7%93%D7%A8%D7%9A-%D7%9C%D7%94%D7%99%D7%A4%D7%98%D7%A8-%D7%9E%D7%94%D7%A8-%D7%94%D7%9E%D7%95%D7%A8/

    Kwa hiyo, miaka minane iliyopita, hii ilikuwa mara yangu ya kwanza kufichuliwa kwa hoja hii na inaniudhi. Lakini leo kwa kweli nadhani uko sahihi sana na mstari wa makosa ndio unaelezea. Kwa kiwango cha vitendo, maswala haya yanafaa zaidi na yanaathiri maisha.

    Lakini kwa kiwango cha dhana-gothic nadhani kwamba mzizi bado uko katika mgawanyiko wa classical.

    Kwa mtazamo wa Orthodox, hakuna kitu cha msingi kilichobadilika tangu kurudi Israeli. Njia sawa ya maisha ya uhamishoni.

    Kwa maoni ya Rabi Kook, kurudi kwa Israeli ni kurudi kwa siku za Biblia, ni hamu ya kuchanganya Halacha na hekaya na hivyo kubadilisha ulimwengu wote wa Halacha kutoka mwisho hadi mwisho (Rabi Shegar alidai kwamba hii ilikuwa ya Rabbi Kook. uvumbuzi mkali). Inatamani kuona katika michakato yote ya kihistoria-falsafa-utamaduni, sehemu ya mchakato kamili na wa kina wa kihistoria wa kujenga taifa la Israeli, kama Rabbi Kook alivyoelezea katika mchakato wa mawazo.

    Ni kweli kwamba maana ya vitendo ya Rabi Kook ni utambuzi wa ulimwengu wa mchanga, na kwa hiyo watu wa Mizrachi walining'inia juu yake na hivyo waliathiriwa na walimwengu, na kwa hiyo Rabi Tao aligeuka nyuma na kujaribu kuanzisha kila kitu upya. Lakini Rabi Tau bado ni mwaminifu kabisa kwa maoni ya kanuni ya Rabbi Kook.

    Kulingana na dhana hii, tuna jukumu la kihistoria la kujenga ufalme wa makuhani. Usizingatie kanuni za Halacha. Maana yake ni kwamba wanajenga hekalu ili kuendeleza taifa kutoka katika mtazamo wa kidini na wakati hilo litatokea itawezekana kurudi kwenye hekalu, unabii, awali ya Halacha na Aggada, nk. Haya ni maono ya Rabbi Kook.

    Kiini cha uvumbuzi wa Rabi Kook kiko katika ulimwengu wa Kabbalah, ambao Rabi Kook aliufanya upya akaufananisha na maandishi ya Ari kulingana na ambayo maana ya mpangilio wa kuning'inia ni, kwa mtazamo wa uumbaji wa mwanadamu, sehemu ya mchakato wa kiungu. na hivyo Rabbi Kook alishughulika na falsafa na mwangaza kutoka kwa mawazo dhahiri ya Kikabbali. Katika hili, Rabbi Kook anatofautiana na Gara na Ramchal, ambaye katika nyayo zake ulimwengu wa ultra-Orthodox unatembea, ambaye aliona mfano katika uongozi wa Mungu wa ulimwengu na si katika uumbaji wa mwanadamu.

    Ni kweli kwamba hivi sasa yeye ni ultra-Orthodox, hata imefungwa zaidi kuliko ultra-Orthodox, lakini hii ni hali ya muda mfupi. Mwenendo wake wa jumla, wa haradali, ulikuwa na unabaki kuwa mwelekeo wa Rabbi Kook.

    Wale ambao wamepachikwa kwenye maoni ya kidini ya kitaifa ili kutoa kosher kwa maadili ya magharibi, basi uko sawa kabisa, kwamba haradali sio tofauti na ile ya Orthodox na kwa hivyo ni muhimu kwa umma wa kidini wa kitaifa kuungana na kukua. uongozi ambao unajiamini ndani yake na kwa njia yake, lakini wale wanaoelewa kuwa madhumuni yote ya kuanzisha serikali ni kuanzisha Hekalu la tatu, na huu ndio moyo Mjadala wetu na Waorthodoksi wa hali ya juu ambao wanangojea kutokea. kutoka mbinguni, na maandalizi ya ulimwengu wa kuzimu ni jambo la kivitendo lakini si kiini cha mjadala, hivyo ameridhika sana na hali ya sasa na anasubiri tu tufikie hatua hiyo ambapo wadini watatambua kuwa serikali. limejengwa na kilichobakia kwa kizazi kijacho ni kuzingatia maandalizi ya Hekalu la tatu, kila mmoja akiwa njiani.

    1. Nadharia za Rabi Kook kweli ni tofauti, na somo lao ni Uzayuni, na hii inaweza pia kuwa na maana kwa dhana za kidini (usasa fulani). Haina maana siku hizi, na kwa hiyo ni tawi la ultra-orthodox. Wanaweza kuwa wanangoja kama kuzimu kwa Masihi kwa mfano mwingine kuonekana, kwa hivyo kunaweza kuwa na tofauti katika utopia ya baadaye ya vikundi viwili. Kwa madhumuni yetu ya vitendo hakuna tofauti kati yao. Nadhani utapata pia ultra-orthodox ambao watakuambia kuwa wasiwasi wao ni wa vitendo na kwamba utopia yao pia inajumuisha sayansi na maadili mengine. Kwa muda mrefu kama haina athari ya vitendo kwetu, wanaweza kuwa wazi sana na huria, lakini bado. Hii ni neno la kisasa la ultra-Orthodox.
      Zaidi ya hayo, uchambuzi wako ni sawa na wangu na nakubaliana nao kabisa (na hitimisho tofauti bila shaka).

      1. Kwa kweli, sina hakika kwamba hii ni kumbukumbu ya Masihi. Hekalu ni sehemu muhimu ya maono ya ulimwengu mzima ambayo Rabi Zaks alizungumza juu yake na Rabi Sharki anazungumza juu yake, na kubadilisha muundo wa kujifunza pia ni sehemu muhimu ya hii. Wakati ujao, Masihi, tayari uko karibu kabisa

  25. Nakala ya Michi ni mfano mzuri wa udanganyifu wa kiakili.
    Michi anazungumza juu ya ukweli kwamba hasa Waorthodoksi na Wahardalim walikuwa dhidi ya Bennett.

    Alika Michi asome kuhusu maandamano makubwa "ya kuunga mkono uhai wa serikali" katika siku chache kabla ya uamuzi wa mwisho wa Bennett.
    Kwa habari ya wasomaji - jumla ya watu 2,000 (mia kadhaa) walikuja kwenye maandamano ya serikali.

    Wako wapi watu wote wa kidini wasio Waorthodoksi?
    Kwa nini hawakuingia mitaani kwa makumi/mamia yao ya maelfu?

    Mfanye mwandishi wa makala ajichunguze mwenyewe kabla hajachapisha upuuzi huo.

    1. Rabi Shalita yuko sahihi. Yeyote anayemdharau mwokozi wetu kwa faida ya Yara - baada ya yote, yeye ni mbegu ya haradali angalau moyoni mwake, hata ikiwa nje yake ni tofauti. Ishara ya kuzungumza Nir Orbach na Idit Silman, ambao tayari wamegusa haradali katika shule zao za bweni.

      Na kinyume chake, watu wenye kofia kubwa, manyoya nje na ndevu ndefu, wanaounga mkono Bennet hawajaambukizwa na unafiki, kwa kuzingatia 'kizazi cha Masihi, Daihu Bish Malabar na Tab Malagao' 🙂

      Salamu, Gilad Chaya Gavriyahu-Grushinsky

      1. Kati ya 'kuwathamini marabi' na kuthibitisha hapana

        BSD Alhamisi katika Tammuz PB

        Hata wale wasioichukulia kala kuwa ni nzito, na hata wale wanaojipambanua kuwa ni 'kidunia' - kuna hali ambayo wana mafungamano chanya kwa Taurati na wahenga wake, Mukir Rabnan na Rahim Rabnan.

        Alikuwa mtu wa kidini ambaye alistaafu kutoka kwa nyumba ya Kiyahudi kutokana na 'udhibiti wa marabi', na mshirika wake 'wa kidunia' ambaye alilazimishwa kuondoka na mpenzi wake mkuu - alitaja kusifu ushauri wa busara wa marabi ambao alipenda kushauriana nao.

        Inaonekana kwamba kuondoka kwa Bennet - kunarudisha 'haki' kwa umma, ambayo inageuka kwa upendo kwa haki, kwa mila na kwa marabi. Matan Kahane na mfano wake - watajikuta kama Eleazar Stern na Kinley Torpez, 'waaminifu wa Torati na Kazi' ambao vita dhidi ya 'itikadi kali za kidini' vinatangulia mrengo wao wa kulia - watapata nafasi yao katika 'Yesh Atid' na mfano wake. wakati wapenzi wa Torati watajikuta upya kwenye 'kulia', ambayo itajitahidi Kwa uhusiano zaidi na umma wa Torati.

        Kwa dhati, Galgag

  26. Ndiyo, ni makini kama chewa

    Shetzal, Matan Kahana anapenda Torah sio chini ya wapenzi wa Torah unaowaongelea. Hapigani na misimamo mikali ya kidini. Anapiga vita ufisadi wa kidini, na hatafanya lolote dhidi ya Halacha. Yeye ni mtu wa kidini, mwaminifu, mwenye uangalifu kama wengine wengi, na nia yake ni mbinguni.
    Pia nilisoma mambo uliyoandika hapo awali dhidi ya mageuzi ya kosher. Kwa umakini wako, watoa maamuzi katika rabi ya leo kuhusu masuala ya kosher sio marabi, bali ni maafisa. Licha ya hili, maamuzi yao ni ya mwisho kuhusu mambo ya msingi sana katika kosher na taratibu zake. Maamuzi ambayo si lazima halachic na ukweli, na kusababisha kidogo kabisa uharibifu. Wote kwa kosher na kwa mfuko wako mwenyewe.
    Hata kama kuna kushindwa katika mageuzi ambayo bado hayajatatuliwa, inatoka mahali pazuri ambayo inataka kutatua matatizo magumu yaliyopo leo.
    Katika sehemu nyingi ulimwenguni hakuna 'rabi wakuu', na bado Wayahudi ambao wanataka kula kosher, hula kwa kosher bora. Taasisi ya marabi sio dhamana ya mwisho ya ubora wa kashrut.

    1. Kwa hivyo nafasi yake katika Yesh Atid

      Hakika Matan Kahana anaipenda sana Torati, kwa sababu ndiyo maana alichukua taabu ‘kuiokoa’ kutoka kwa marabi, na ndiyo maana atapata nafasi ya heshima katika AZ katika chama pekee ambacho kiongozi wake alikiandika kitabu cha tafakari ya vifungu vya Torati. aka 'Yesh Atid' 🙂

      Hata hivyo, nilikuwa nazungumzia 'rabi's kipenzi, wale wanaopenda kusikiliza maneno ya marabi na kufurahia ushauri na busara zao hata kama hawakubaliani nao kwa kila jambo, na tofauti na wale waliowaona marabi. kama 'mzigo' na kwa sababu hiyo aliibomoa 'Nyumba ya Kiyahudi'. Na pia kinyume na wale waliofikiria kuwaamuru marabi wa Israeli kanuni na sheria za uongofu.

      Kuhusu marekebisho ya ulaghai wa kosher ambayo Kahane alijaribu kuamuru, kulingana na ambayo msuluhishi wa mwisho katika maswala ya kosher atakuwa afisa aliyeteuliwa na Waziri wa Masuala ya Kidini ambaye ataitwa 'mkuu wa Kosher katika Rabbi Mkuu' ili kupotosha watazamaji wa watumiaji, na ufunguzi wa utoaji wa kosher kwa mashirika yenye maslahi ya biashara, ambayo itapunguza bar ya kosher na kuongeza gharama yake - niliongeza katika safu ya 427 juu ya ubinafsishaji wa kashrut, na ACMAL.

      Kufuatia majadiliano hapo, nilipendekeza kwa Rabi Mkuu wa Israeli, Rabi David Lau, pendekezo ambalo alikubali: kuboresha kiwango cha kosher cha mabaraza ya kidini kwa kuanzisha mahakama za kosher za kikanda ambazo zitaongoza na kuongoza idara za kosher za mitaa na hivyo kuinua kiwango cha kitaaluma cha kosher, na pia kuongeza imani ya umma katika mfumo. Rabi Lau alipeleka pendekezo langu kwa waziri wa huduma za kidini, na kama ilivyotarajiwa 'kituo cha Kahana hakijibu' 🙂

      Kilichobaki ni kutumaini kwamba katika uchaguzi mkuu wa tano tutakuwa na 'Waziri wa Huduma za Kidini' badala ya 'Waziri wa Maagizo ya Kidini' 🙂

      Salamu, Gilad Chaya Gavriyahu-Grushinsky

  27. "Lakini ni nchi ambayo ninataka kuishi na ambayo nina haki ya kufanya hivyo."
    Ninakosa hoja katika somo lako, labda uliandika kulihusu mahali pengine? Kwa maoni yako, je, hakuna wajibu wa kuishi katika Israeli?

    1. A. Si katika nchi bali katika Nchi ya Israeli. Na hapo si lazima mitzvah bali ni kosher mitzvah (kwa sababu hapa tu ndipo panapowezekana kutimiza mitzvahs zinazotegemea Israeli).
      B. Nadhani nilikuwa sahihi na niliandika kwamba hata bila thamani ya kidini nina haki ya kuishi katika nchi ninayotaka. Hii haimaanishi kwamba hakuna thamani bali kwamba haihitajiki kuanzisha uungwaji mkono wetu kwa dola na Uzayuni.

    1. A. Inategemea ugomvi kati ya Rambam na Rambam.
      B. Sikuelewa swali. Uzayuni ni vuguvugu linalojitahidi kuunda dola ya Kiyahudi kwa Wayahudi katika Ardhi ya Israeli. Usiniulize tafsiri ya Uyahudi ni nini katika muktadha huu. hakuna kitu.

  28. Sielewi ni mafanikio gani ya Bennett unayozungumzia. Mtu huyo hakupitisha asilimia ya kuzuia, kisha akapitisha kimiujiza tu shukrani kwa corona na uwezo wake wa uuzaji-demagogic wa kuiboresha. Dhahabu ya kawaida ya wafuasi wake ambayo nilipata kujua sio Orthodoxy ya kisasa lakini unyogovu wa kiakili na kupenda itikadi na maneno kutoka kwa kila kitu karibu ..

  29. Unagawanya sana kati ya "Uzayuni" na "kisasa". Kupitishwa huko kwa Uzayuni, hata na viongozi wa kiroho wa Uzayuni wa kidini kama vile Rabbi Kook, kulitokana na usasa na kuingizwa ndani kwa thamani ya utaifa nje ya Torati, na kulikwenda sambamba na kupitishwa kwa maadili mengine ya kisasa. Kusudi la Uzayuni, pamoja na lile la kidini, ni kuwafanya watu wa Israeli kuwa wa kisasa (kupuuza "uhamisho" = mtazamo usio wa kisasa wa Watu wa Israeli). Ni kweli kwamba kwa miaka mingi, na kwa kutakaswa kwa serikali na alama zake, kumekuwa na mkanganyiko, lakini kimsingi Uzayuni wa kidini ni toleo tu la udini wa kisasa.
    Mwandishi si Mzayuni, wala si mwanausasa.

    1. Hatujasikia katika ulimwengu wa kisasa juu ya kurudi katika nchi ya zamani baada ya maelfu ya miaka (LHB)

      BSD XNUMX katika Tammuz P.B.

      Melody - Habari,

      Wazo kwamba taifa lilirudi katika nchi yake ya zamani baada ya maelfu ya miaka ya uhamishoni - haipo katika ulimwengu wa kisasa. Kulikuwa na mwamko wa watu waliotumwa kupata uhuru wa kisiasa, lakini kurudi nchi ya mbali baada ya maelfu ya miaka - hii ni wazo ambalo halina sawa, na chanzo chake pekee ni Torati inayoahidi 'Na Mola atarudi na kutakasa. uhamisho wako na kurudi na kukukusanya kutoka kwa mataifa yote. Tumaini lililounganishwa na manabii, lilikaririwa katika maombi ambayo wanaume wa Kahasath mkuu walitayarisha ambayo hamu ya Sayuni ilichukua nafasi kuu, na kuchukua nafasi kuu katika maneno ya Wahenga na wahenga wa nyakati.

      Kwa hakika, kuhamia Israeli ilikuwa hasa mali ya watu waliokulia katika msingi wa mapokeo. Wahamiaji wa aliyah wa kwanza kwa sehemu kubwa walikuwa ni Wayahudi wa kidini, na pia wahamiaji wa aliyah wa pili, ambao baadhi yao waliondoa nira ya Torati na mitzvot - wengi wao walitoka Ulaya ya Mashariki ambako walikua kwenye maisha na maisha ya kidini. mila. Walikua kwenye 'Vani babai mapadan' ya mwalimu Haider, kwenye masahihisho ya baba wa manane na senti ambazo mama alidondosha kwenye hazina ya Rabbi Meir Baal Hans kabla ya kuwasha mishumaa. Na hivyo wazo la kurudi Israeli lilikuwapo kwa nguvu katika akili zao.

      Hiyo ni kusema: wazo la kurudi katika nchi ya zamani na ya mbali - ni wazi sio ya kisasa. Kutoka kisasa wamechukua zana za kufanya.

      Karibu sana, Amiauz Yaron Schnitzer.

      1. Na wengine walikuja kwenye Uzayuni kutokana na kukatishwa tamaa na usasa

        Na kuna wengi, kama vile Moshe Hess, Pinsker, Smolenskin na Herzl, ambao walikuja kwenye Uzayuni kutokana na kukatishwa tamaa kwao na usasa. Walifikiri kwamba suluhu la tatizo la chuki ya Wayahudi na mateso yao lingetatuliwa wakati roho ya 'Mwangaza' ilipoiteka Ulaya. Ulimwengu wenye nuru utaanza kuwakubali Wayahudi watakapoacha kuwa tofauti, kupata elimu na mitindo ya maisha ya Uropa, kisha Wazungu walioelimika watawakaribisha kwa mikono miwili.

        Kwa mshangao wao, Ulaya ‘iliyoangazwa’ iliendelea kuwachukia Wayahudi. Kinyume chake, ushirikiano wao katika maisha ya kitamaduni, uchumi na sayansi - ulionekana katika mateso ya watu wa mataifa mengine kama 'jaribio la Wayahudi kuchukua ulimwengu', na zaidi tulijaribu kuwa Ulaya zaidi na kisasa zaidi - kupinga zaidi. -Uyahudi ulikua.

        Na kwa hivyo wale Wayahudi walioelimika walikuja kwenye utambuzi kwamba tunahitaji kusimamisha dola ya Kiyahudi ambayo ndani yake tunakuwa 'mwenye nuru' zaidi na kuwa 'nuru kwa Mataifa' katika kuangazwa kwetu, tukifikiria kwamba ulimwengu wa Magharibi, hauko tayari kuwakubali kama watu binafsi. , wangekubali kuwa taifa huru. Hata kama taifa hawatapendwa, kuangazwa na kuwa na maadili kama tunavyoweza kuwa.

        Hata hivyo, wale waliohamia Israeli kwa makundi walikuwa ni Wayahudi wa Ulaya Mashariki na nchi za Mashariki, ambao uhusiano wao na Ardhi ya Israeli ungesafishwa na mapokeo. Walikuja kwa wingi katika nchi ya mababu zao na kustawisha nchi yake kwa kujitolea na upendo.

        Habari, Real ilituma maua

    2. Nitaanza kwa kusema kwamba sijali mwandishi ni nani. Madai lazima yashughulikiwe na sio wadai.
      Ninagawanya dhana kwa uwazi kwa sababu ni huru. Ni kweli kwamba kunaweza kuwa na athari ya kisaikolojia ya kisosholojia ya Spring of Nations kwenye ufahamu wa thamani ya Torati ya kuanzisha serikali, lakini hoja inayotumiwa katika maoni ni hoja ya kidini. Sisi sote tuna vishawishi hivi na vingine, lakini muhimu ni sababu zetu na sio athari zilizoziunda. Wazayuni wa kidini hawaelezi kwamba kuna thamani ya kisasa ya ukuu na kwa hivyo mtu lazima awe Mzayuni, na hii sio madai yao dhidi ya wale ambao sio Wazayuni. Ndio maana ni Uzayuni wa kidini na sio Orthodoxy ya kisasa.

      1. Lakini Uzayuni sio tu uhamiaji wa ardhi au matarajio ya uhuru, lakini mradi mzima wa "uamsho" wa watu wa Israeli, ambao nyuma yake kuna sababu za kisasa zinazolingana na ubora, pia na haswa na Rabbi Kook, ambaye ni mwanafikra wa kisasa. kwa kila njia. Hata leo katika miduara ya Kiorthodoksi misemo kama "Torat Eretz Yisrael" mara nyingi ni majina ya msimbo ya aina za kisasa za kusoma na kusoma Torati.

        Mzayuni wa kidini ni yule anayeshiriki katika mradi wa kisasa wa kitaifa wa Uzayuni, na kwa kweli ni wa kidini-Waisraeli kwa njia ile ile ambayo Waorthodoksi-kisasa ni wa kidini-Waamerika (au kwa mtazamo mpana, wa kidini-Magharibi). Kwangu mimi tu ugumu wa asili wa kushikilia ncha zote mbili (za kidini na za kisasa) ndio uliunda tofauti kati ya dhana.

        Madai yako "Sisi sote tuna mvuto kama huo, lakini muhimu ni sababu zetu na sio ushawishi ulioziunda" inaonekana yanapingana na moja ya nukta kuu za kifungu hicho, ambamo unawadhihaki wale wanaowasilisha uhalali wa kidini na kulazimishwa. kwenye misimamo ambayo kwa hakika kinachosimama nyuma yao ni usasa.

        1. Huu ni uchambuzi wa kisaikolojia na hauhusiani na macho yangu hata kama ni kweli. Mara nyingi unasema kwamba wote ni Waorthodoksi wa kisasa na sio wasomi wa kidini. SAWA. Nazungumzia nafasi na sio watu. Zaidi ya hayo, tayari nimeelezea maoni yangu juu ya uhalali na athari za kisaikolojia. Hazipendezi na hazihusiani na mjadala. Ninashughulika na hoja ambazo watu huweka mbele na sio uchambuzi wa kisaikolojia wa nini kiko nyuma yake.

        2. 'Torati ya Israeli' ni kinyume chake (nyimbo)

          BSD XNUMX katika Tammuz PB

          Kwa hakika kuna mienendo inayoegemezwa kwenye maoni ya wapenda mabadiliko na ya kihafidhina, kulingana na ambayo tunakubali maoni ya kisasa au ya baada ya kisasa kama 'Torati kutoka Sinai', na Torati lazima 'irekebishwe' kwa mwelekeo wa sasa.

          Hii sio Torah AI ya Rabbi Kook. Anaona kwamba kila 'ism' iliyofanywa upya ina 'hakika ya ukweli' sahihi, lakini imechanganywa na slag hasi. Torati, inaposomwa kwa kina na mapana - huturuhusu 'kutenganisha' jema na baya, na kwa hiyo kujua jema kutoka kwa kila ngao inayoweza kurejeshwa na kutupa takataka.

          Na watu wa 'Torah na Derech Eretz' walionyesha kuwa inawezekana kuwa mwanasayansi wa daraja la kwanza bila kuacha 'comma' kutoka kwa Torati na kumcha Mungu. Na kwa hivyo Uzayuni wa kidini unajitahidi kuthibitisha kwamba inawezekana kufanya mambo makubwa katika ujenzi wa dola na maendeleo yake, huku ukiwa mwaminifu kwa maagizo ya Taurati.

          Torat Ai ni Torati kamili inayojumuisha maeneo yote ya Torati - Talmud na Halacha, mawazo ya Hasidi, kufichua na kuficha - kwa hivyo ina uwezo wa kushughulika na mikondo yote ya maisha yaliyofanywa upya na kuwapa majibu ya kutosha ya halachic na kiakili.

          Habari, Real ilituma maua

              1. Nilionyesha kwamba Uzayuni ni kesi maalum, au toleo la Israeli, la kisasa. Katika kiwango cha msimamo na sio katika kiwango cha nia ya kisaikolojia (?!). Hii inahusiana moja kwa moja na hoja yako katika makala. Na sielewi ni aina gani ya psychoanalysis (?!?!) umepata katika maneno yangu.

                Kwa kuongezea, na kama dokezo la upande, nilisema kwamba katika nakala yako haurejelei tu msimamo uliotajwa lakini pia kwa nia (sio ile ya kisaikolojia - hakuna uhusiano - lakini ile ya kiitikadi). Lakini haya ni maoni ya kupita kwa sababu maneno yangu yanarejelea msimamo uliotajwa.

                1. Tunazunguka tu wenyewe. Ikiwa leo kuna mtu ambaye hoja yake dhidi ya Waorthodoksi wa hali ya juu ni kwamba hawaambatani na maadili ya kisasa (utaifa, uhuru na demokrasia, nk), basi yeye ni Orthodox wa kisasa (na nilisema kwamba wengi wa kidini- Wazayuni pia ni wa kisasa. Hoja yangu sio juu ya Wazayuni wa kidini lakini juu ya wazo la Uzayuni wa kidini). Lakini ikiwa anadai kwa jina la mitzvah ya Yishuv bila dhamana ya pande zote, nk, basi yeye si wa kisasa. ndivyo hivyo. Sasa amua mwenyewe ni nani kati ya watu wa huyu na nani ni wa yule. Sielewi kinachojadiliwa hapa.
                  Nitaongeza kuwa ninavyokumbuka kwa kweli sirejelei nia bali sababu. Wakati mwingine mimi hutoa maoni kwamba unaona nia kupitia hoja (haswa wakati mabishano hayashiki maji). Siwakosoi watu na siwapendelei kwa sababu ya nia zao.
                  Kama ilivyoelezwa, inaonekana kwangu kwamba tunajirudia.

  30. Sijui hao Orthodoxy wa kisasa unaowaongelea ni akina nani?
    Marabi muhimu zaidi wa YU ni Hardelim (kulingana na ufafanuzi wako). Wengi wa watu wa kisasa (ambao wanajiunga na jamii) ni wa ultra-orthodox (=wahafidhina) au walei.
    Kama mgeni wa zamani, najua marabi wachache kama hao na sijui yeshiva 'ya kisasa' huko Uropa.
    (Na waliberali kama vile YCT walikwenda mbali zaidi kuliko hapa Israeli. Ingawa pia waliwaweka wakfu wengi katika Israeli, n.k.)

  31. Hujambo, Rabi Michi, kuhusu kile unachosema kwamba kuna umma mkubwa katika Israeli ambao ni huria kidini, hii ni kweli, lakini nadhani umma huu hauvutii kabisa na dhana nzima ya kidini ya kiliberali unayowakilisha. Yeye ni mliberali sio kwa sababu anadhani hii ndio njia sahihi ya kuishi kutoka kwa mtazamo wa halachic na anajaribu kuiweka katika kila aina ya hesabu za halachic, lakini yeye ni huria kwa sababu ndivyo alivyokua na ndivyo alivyo. Dini ina faida kubwa sana kwake na ni sehemu ya pembezoni kabisa ya maisha yake na hasumbuliwi na maswali yoyote ya halachi ili umma kwamba Rabi Anazungumza naye ambaye ni mkarimu wa kweli na dini ya kweli ni ndogo sana na bila shaka Bennett atamwakilisha (makadirio yangu ni kwamba umma huu unawakilisha mamlaka 6 sidhani zaidi ya hayo)

Acha maoni