Kuhusu Mkengeuko, Utaalamu na Maadili - Majibu ya makala ya Prof. Yoram Yuval, "Hayageuki", Shabbat P. P. Akev - Safu wima ya Muendelezo (Safuwima 26)

בסדד

Katika safu uliopita Nilitoa maoni kuhusu makala ya Prof. Yoram Yuval katika nyongeza ya Shabbat ya Makor Rishon P. inayotolewa mwaka huu (XNUMX). Unapaswa pia kuona mjadala ulioendelezwa katika mazungumzo yaliyo chini ya chapisho langu.

Majibu yangu kwa Prof. Yuval yalichapishwa katika toleo la kifupi katika nyongeza ya Shabbat P. Ra (pamoja na Maoni zaidi Inafurahisha kwamba wote wanafaa kusoma [1]). Hapa kuna maneno yangu yaliyochapishwa hapo:

Juu ya kupotoka, utaalamu na maadili

(Majibu ya makala ya Prof. Yoram Yuval, "Hawageuki", nyongeza ya Shabbat P. Akev)

Makala ya Prof. Yuval Luca yana mchanganyiko mzito wa maadili na ukweli. Inapatana na akili kusema kwamba tofauti hii ilikuwa mshumaa kwenye miguu ya marehemu babu yake aliyetajwa katika makala, na ni huruma kwamba anapuuza.

Maneno yake yanasimama juu ya nguzo tatu: 1. Mfano wa uhusiano mkubwa na mtaalamu. 2. Ufafanuzi wa kiakili wa kupotoka kwa kijinsia (kutokuwa na uwezo wa kumpenda mtu mzima). Madai ya kisayansi: Ushoga sio matokeo ya chaguo lakini ya asili ya kikaboni, ni ngumu sana kubadilika na ni hatari kujaribu. Tayari hapa inasema kwa kifupi: 3. Mfano uliopendekezwa na Yuval sio sahihi (tazama makala saa sita mchana) na pia hauhusiani na mjadala hapa. 1. Ufafanuzi wa kiakili pia hauhusiani na majadiliano. 2. Maswali haya ya kitaalamu hayana umuhimu kwa mjadala. Sasa nitaelezea kwa undani.

Wakati fulani nilikuwa nimekaa kwenye kollel huko Bnei Brak na mwanafunzi alinikaribia na kuniuliza ikiwa glasi ilikuwa kioevu au ngumu. Nilimwambia kwamba kuhusiana na sheria za kioo cha Shabbat ni imara, ingawa wanafizikia huwa na kufafanua kama kioevu kwa mahitaji yao ya kitaaluma. Na mfano huo, ikiwa matibabu ya akili yanafafanua upotovu wa kijinsia kama kutokuwa na uwezo wa kumpenda mtu mzima - aibu yao. Lakini kwa nini halacha au maadili inapaswa kupitisha ufafanuzi wa kitaalamu na kuitumia kwa kiwango cha kawaida pia? Kwa kuongezea, ufafanuzi sio utaftaji wa majaribio, kwa hivyo mtaalamu hana faida juu ya mtu wa kawaida kuhusiana nao. Madaktari wa magonjwa ya akili wanaweza na wanapaswa kufafanua dhana zao kwa mahitaji ya kitaaluma, lakini hiyo haina uhusiano wowote na swali la kawaida. Michel Foucault aliandika kwamba uchunguzi wa kiakili umejaa mawazo ya thamani. Licha ya kuwa mmoja wa watangulizi wa postmodernism machoni pangu, alikuwa sahihi juu yake. Kweli, mara mbili kwa siku hata saa iliyosimama inaonyesha wakati sahihi.

Daktari wa magonjwa ya akili anaweza kuamua asili ya ushoga. Je, ina maumbile, mazingira, au asili nyingine. Anaweza kuamua ikiwa inaweza kutibiwa na kwa njia gani, na matokeo ya kila matibabu ni nini. Haya yote ni maamuzi ya kitaaluma, na kudhani kuwa ujuzi wa kisayansi upo (na hakika haujakamilika katika kesi hii, ambayo kwa maoni yangu haijasisitizwa kutosha kwa maneno ya Yuval), mtaalam anaweza kuwapa majibu. Lakini swali la ikiwa hii ni kupotoka na jinsi inapaswa kutibiwa ni suala la ufafanuzi wa kawaida na sio uamuzi wa kitaaluma (angalia makala hapo juu).

Maoni mengine mawili:

A. Kama mtaalam mdogo wa magonjwa ya akili, nina shaka maelezo yaliyopendekezwa na Yuval kwa mabadiliko katika mtazamo wa kiakili kuelekea ushoga. Kwa maoni yangu, hii ni mabadiliko ya maadili na sio ukweli wa kisayansi. Sehemu kubwa ya jamii leo inaamini kuwa jambo hilo sio mbaya kiadili (hata mdogo anakubaliana na hii) na kwa hivyo haioni kama kupotoka. Saikolojia hapa inaburuzwa na maadili ya kijamii, na sio kinyume chake. Fikiria kleptomania. Hebu tuchukulie kwa madhumuni ya mjadala kwamba ina asili ya maumbile na kwamba haiwezi kubadilishwa (kubadilishwa). Hii inamaanisha kuwa kleptomania sio kupotoka? Ni marufuku na inadhuru kuiba, kwa hivyo ni busara kufafanua kleptomaniac kama mpotovu. Hii ni pamoja na ukweli kwamba hata kuna tabia ya kuiba haimaanishi kuwa mtu huyo anaiba kweli (kama Yuval alivyoelezea kuhusu ushoga), na hata huko haiwezi kutibiwa na ina vyanzo vya kijeni au kikaboni (kama nilivyodhani kwa madhumuni ya majadiliano). Tofauti kati ya kleptomania na ushoga ni kwamba madaktari wengi wa magonjwa ya akili leo wanaamini kwamba inaruhusiwa na haina madhara kuwa shoga, wakati wizi ni haramu na madhara machoni mwao. Ni wazi kwetu kuwa haya ni maadili na sio ukweli.

B. Yuval anaandika kwamba "kila mtu wa kidini aliyeelimika" anajua kwamba katika chumba cha wagonjwa mahututi anaweza kulala mtu aliyekufa kabisa ambaye moyo wake unapiga. Nadhani mimi ni mtu aliyesoma sana (na pia ni mtu wa kidini), na sijui hilo. Aidha, hata yeye mwenyewe hajui. Haina uhusiano wowote na elimu (ingawa kwa dini labda ndio), mbuni kwa sababu ufafanuzi wa kifo na maisha ni wa kawaida na sio kliniki. Daktari anaweza kuamua, ikiwa ni, ni kazi gani zilizopo katika hali hiyo, na ni nafasi gani ya kurudi kutoka kwa maisha ya kawaida. Lakini hawezi kubainisha iwapo mtu huyo yu hai au amekufa, na kwa hakika si iwapo anaweza kutoa viungo (ambavyo kwa maoni yangu binafsi yanajuzu na hata ni wajibu kwake hata kama anahesabiwa kuwa ni mtu aliye hai. Tazama makala katika uwanja wa Kt). Haya yote ni ya thamani na si maswali ya ukweli. Madaktari mbalimbali ambao wanakataa kukubali hii ni dalili nyingine kwamba mchanganyiko wa maadili na ukweli hauonekani tu kwa walei.

Prof. Yuval alijibu hili kwenye tovuti ambalo liliongeza jibu la jumla kwetu sote. Jibu mahususi kwa matamshi yangu (na pia kwa Dk. Azgad Gould) limetolewa Kwenye tovuti yake Na hii ndiyo lugha yake:

Kwa heshima ya Rabi Dk. Michael Avraham

Taasisi ya Juu ya Torati

Chuo Kikuu cha Bar-Ilan

Wako waaminifu, Rabi Shalom na Bracha,

Kwanza, jua kwamba aliyetia sahihi anakuthamini sana wewe na kazi yako. Siko katika ulimwengu wa Torati kwa kiwango kinachoniruhusu kuthamini kazi yako ya Torati na halakhic, lakini sayansi ya akili na falsafa ndogo ninayoelewa ilitosha kwangu kufurahiya sana kitabu chako "Sayansi ya Uhuru", ambayo nadhani ni kitabu. kazi ya awali na nzuri ya mawazo, na mchango mkubwa kwa shamba.

Ikilinganishwa na furaha yangu ya kitabu chako, ni wazi kabisa kutokana na jibu lako lisilotosheka kutoka kwa makala "hazigeukii". Ndio maana nimefurahishwa na baadhi ya maboresho niliyojifanyia hapa, ili kujaribu kukushawishi juu ya haki ya maneno yangu, na ikiwa sio kushawishi, basi angalau anza kujenga daraja kati ya mlima wako na mlima wako. mlima wangu. Wacha tuanze na mambo ambayo ninakubaliana nawe:

Nakubaliana nawe mara mbili (na sio mara mbili kwa siku) kuhusu Michelle Foucault. Wote kuhusu postmodernism, ambayo ninaamini pia ni maandishi tupu, na kuhusu uamuzi wake wa uchunguzi wa akili, ambayo, kwa bahati mbaya, yeye ni sahihi sana. Lakini ninaamini, na sina uhakika kwamba hapa unakubaliana nami, kwamba haiwezekani vinginevyo: imeadhibiwa kwa uchunguzi wa akili, kwa asili yake, kwamba haitaweza kujitenga na mawazo ya thamani, angalau sivyo. katika siku zijazo zinazoonekana. Na kwa hivyo kile mwanafalsafa anaweza kumudu - kutenganisha mgawanyiko mkali kati ya maadili na ukweli, daktari wa akili hawezi kumudu. Na haswa hawezi kujidanganya mwenyewe na umma kwamba kuna - au kunaweza kuwepo - utengano kamili kama huo katika uwanja wake. Nitarudi kwa hilo baadaye.

Pia nakubaliana na uchambuzi wako mkali swala la halakhic hali ya mtu amelazwa kwenye chumba cha wagonjwa mahututi wakati akili yake imetulia na haitafanya kazi tena huku mapigo ya moyo yakidunda na hata nimejifunza kitu kipya kutokana na mambo uliyoandika kwenye sura hii. vichwa juu ya mada katika jibu lako. Aidha: Nina furaha kwamba hitimisho lako la mwisho - kwamba ni wajibu kutoa viungo vya mtu huyu - ni sawa na yangu. Natumai kwamba mtaendelea kuchukua fursa ya hadhi yenu na ushawishi wenu miongoni mwa Bnei Torah ili kubadilisha mtazamo wa wajinga - na hata wa kikafiri - wa baadhi ya viongozi wa imani kali ya Kiorthodoksi na dini ya Kiyahudi kwenye suala hilo.

Lakini nini unaweza kufanya kuhusu tofauti kati ya "hai" na "wafu", huwezi, kwa maoni yangu, kufanya kuhusu tofauti kati ya "kupotoshwa" na "si kupotoshwa." Nitaelezea maneno yangu: Kwanza, kinyume na kile unachoandika, daktari na zaidi jinsi ya kuamua ikiwa mtu yuko hai au amekufa. Najua hii mkono wa kwanza. Nilipofanya kazi katika idara ya wagonjwa wa kulazwa nikiwa daktari bingwa, sehemu ya kusikitisha ya kazi yangu ilikuwa kujua, mwanzoni, vifo vya wagonjwa walioaga dunia usiku. Bado nakumbuka hadi leo sura nyingi nilizozifunika kwa shuka kwa ajili ya kujiandaa na ujio wa mfanyakazi wa ndani aliyekuja kuwapeleka mwanzo wa safari yao ya mwisho.

Na bado ninatambua kwamba unasema kweli unaposema kwamba uamuzi wa halakhic wa nani "hai" na nani "aliyekufa" unaweza kuwa tofauti na uamuzi wa matibabu, na haupotoka licha ya hilo. Lakini hitimisho lisilo wazi kutoka kwa majibu yako, kwamba ufafanuzi wa kiakili wa kupotoka na ufafanuzi wa kidini (na hakika ufafanuzi wa kijamii na kidini) wa kupotoka pia hauhusiani, kwa maoni yangu hauonyeshi ukweli.

Wacha tuchukue kleptomania, ambayo ulileta kama kesi ya majaribio. Kleptomania sio kupotoka. Ni shida ya akili. Neno kupotoka limehifadhiwa katika matibabu ya akili, kama katika lugha ya mitaani, kwa tabia isiyo ya kawaida, bila kusema ya kuchukiza, katika muktadha wa ngono. Natumai hujaribu kutumia ufafanuzi wa hisabati, na usioegemea upande wowote, wa kupotoka kutoka kwa kawaida (a.k.a. mkengeuko wa kawaida), ili kuhalalisha kuingia kwa mtazamo mbaya wa thamani wa Uyahudi wa Kiorthodoksi uliowekwa kitaasisi kwa ushoga.

Psychiatry inahusika sio tu na "tabia" lakini na matukio ya kibinafsi; Kama ulivyoandika, na ninafurahi kwamba hapa unakubaliana nami, kleptomaniac sio lazima kuiba ili kuwa kleptomaniac, na shoga sio lazima amdanganye mwanaume ili kuwa shoga. Lakini hapa ndipo mwisho wa mlinganisho kati ya mfano na mfano. Kleptomaniac huwadhuru na kuwadhuru wengine katika tabia yake, na kwa hivyo tabia yake ni mbaya (sio kupotoka), na jamii inaruhusiwa kutetea dhidi yake. Zaidi ya hayo: ikiwa anaiba vitu vya thamani, ugonjwa wake wa akili hauwezi kusimama mbele yake mahakamani, na itazingatiwa tu katika hatua ya hukumu ya hukumu. Nadhani wewe na mimi tunakubali kwamba mashoga sio wahalifu, na ikiwa hawasemi uwongo kwa mwanamume - sio wazi kwangu jinsi wanavyotofautiana na wanaume wengine wote wa Kiyahudi, ambao pia wanakabiliwa na makatazo ya Torati juu ya kuelezea ujinsia wao.

Ninarudi kwenye suala la kutokuwa na uwezo wa kutenganisha kabisa maadili kutoka kwa ukweli na ukweli katika magonjwa ya akili. Mkristo Mkatoliki anaamini kwa imani kamili kwamba mkate wa komunyo aliopokea na kula wakati wa Misa ulikuja kuwa kinywani mwake mwili wa kweli wa Masihi. Ni mawazo ya uwongo kwa nia na madhumuni yote, na inapotoka kutoka kwa ufafanuzi wa saikolojia kwa sababu ya kawaida ya kijamii na thamani - mamia ya mamilioni ya watu wanaamini ndani yake. Huu ni mfano mdogo, lakini saikolojia, linapokuja suala la kufafanua, kutambua na kutibu matukio ya kibinafsi, inapapasa sana gizani kuhusu msingi wa kibayolojia na ukweli wa matukio haya.

Ningefurahi kuweza kuweka taaluma yangu kwenye misingi ile ile ambayo fizikia inasimama, lakini haitatokea katika maisha yangu, na isije kamwe. Kama unavyojua vyema kutoka kwangu, swali la msingi la kifalsafa linalohusu suala hili, ambalo nadhani halina jibu la kuridhisha kwa sasa, ni swali la sababu za kisaikolojia: je, ni la njia moja au mbili au halitumiki kwa suala hilo. wote? Babu yangu uliyemtaja alishughulika, kama wewe, na swali la sababu ya kisaikolojia, na hata aliamini kuwa hakuna na haiwezi kuwa suluhisho la hilo (Ignorbimus - hatujui na hatutawahi kujua). Bila kujifanya na bila kujaribu kuingia kwenye mambo mazito hapa, kwa kweli naunga mkono maoni ya mwanafunzi wake, Prof. Yosef Neumann, ambaye alidhani kwamba leo haina suluhu, lakini kesho inawezekana (Wajinga - hatujui. lakini tunaweza kujua siku moja).

Hatimaye, ninataka kurejea kutoka kwenye kilele cha falsafa hadi kwenye ulimwengu wa giza wa mashoga wa kidini. Niliandika makala yangu kufuatia maneno ya mwenzako Rabbi Levinstein, aliyewatenga watu hao wema na kuwahuzunisha. Mwisho wa siku swali la kivitendo ambalo linanivutia, na ambalo sijapata marejeleo ya moja kwa moja na muhimu katika majibu yako (na natumai kumbukumbu kama hiyo), ni kama kuna njia ya kuwaacha mashoga wa kidini waishi na kuanza. familia katika jumuiya za kidini za Kizayuni. Mara tu inapokuja kwa watu ambao hawasemi uwongo kwa mwanaume, hii ni kwa maoni yangu ya unyenyekevu swali la kijamii zaidi kuliko halakhic. Hapa, kwa maoni yangu, wewe, mimi, na wasomaji wetu wote tunapaswa kukumbuka maneno ya mwenzako, Albert Einstein: "Ni rahisi kupasuka opaque kuliko kufuta ubaguzi."

yako,

Yoram Yuval

Na hapa kuna majibu yangu kwa maneno yake:

Mpendwa Prof. Yuval, Habari.

Awali ya yote kwa heshima yangu kwa kufurahia namba zangu na hata kutoa shukrani zako hapa. Kwa hakika si rahisi kwangu.

Kwa kweli, sikukubaliana na ulichosema kwenye kifungu hicho, ingawa siwezi kusema kuwa sikufurahiya. Kama kawaida, mambo yameandikwa vizuri na kwa njia iliyo wazi na nzuri. Na bado, kama ilivyoonyeshwa, hata baada ya "makali ya uboreshaji" (kama unavyoiweka), sikubaliani nao, na nitajaribu kuelezea hapa kwa nini.

Ikiwa tunakubaliana juu ya Foucault (ninamaanisha hatua ya pili), basi tumekuja kwa hitimisho la kwanza la kawaida kwamba psychiatry imejaa mawazo ya thamani na kwa kiasi kikubwa inategemea yao. Pia ina mwelekeo wa ukweli bila shaka, lakini jambo la msingi karibu kila mara linahusisha thamani na maswali ya kitamaduni.

Kwa ukweli kwamba ulikubali kuwa ndivyo ilivyo, sioni jinsi unavyodai kuwa uhusiano kati ya rabi na daktari wa akili unategemea mfano wa uhusiano kati ya mtaalamu na rabi. Hata kama ugonjwa wa akili hauoni kama kupotoka, bado unakubali kuwa ni pendekezo la thamani. Kwa hivyo kwa nini rabi akubali hili kama azimio la kitaaluma? Bila shaka anaweza kuamua kuipata, lakini ni uamuzi wake halakhic na hauhusiani na nguvu za kitaaluma. Kuhusu mfano wa rabi dhidi ya mtaalamu, tayari umenirejelea katika jibu langu la kwanza Kwa makala niliyojitolea kwa jambo hilo Saa sita mchana m.

Kisha ukaongeza pia kuwa ni jambo lisiloepukika (kwamba magonjwa ya akili yatachanganya maadili na ukweli). Ingawa mimi si mtaalamu, bado ningesema kuwa sikubaliani nayo. Nirekebishe ikiwa nimekosea, lakini matibabu ya akili yangeweza kuzingatia ukweli (kwa maana pana, i.e. pamoja na nadharia zinazoelezea, kama katika sayansi asilia), na hakuna zaidi. Kwa mfano, angeweza kuridhika na mara kwa mara ni nini asili ya ushoga (kwangu mimi hii pia inajumuisha uvumi mkali wa kisaikolojia kama unavyotaka, mradi tu hizi ni nadharia zinazojaribu kuelezea jambo lenyewe bila malipo ya thamani), jinsi inavyofanya. inakuza (ibid.), Ambapo imeenea, iwe na jinsi gani Hii inaweza kubadilishwa, na bei ya aina yoyote ya mabadiliko ni nini (au "uongofu" sio juu yetu) hivi na vile. Haya ni maswali ambayo yanahusu ukweli na tafsiri yake, na kwa hiyo ni maswali halali ya kisayansi na kitaaluma. Inaonekana kwangu kuwa maswali haya yote hayatozwi malipo yoyote ya thamani. Kwa upande mwingine, suala la kama ni kupotoka au la, lazima liachwe kwa jamii na kila mtu ndani yake kuamua.

Kwa kweli ikiwa pia unafanya dhana ya "kupotoka" kuwa ukweli wangu, kama kupotoka kutoka kwa kawaida ya takwimu ("neutral mathematical definition", kwa lugha yako) basi psychiatry inaweza kuamua hili kitaaluma, lakini tayari umekubali katika maelezo yako hapa kwamba. hii sivyo. Kwa upande mwingine, unarudi hapa na kusahihisha umuhimu wangu katika neno kupotoka, na nadhani kwa kufanya hivyo unajaribu tena kuamuru ufafanuzi wa kiakili kwa matumizi ya kila siku. Katika matumizi ya kawaida katika wilaya zetu kupotoka ni tabia yenye nguvu (ya kuzaliwa?) Mwelekeo wa kutenda uhalifu (kama vile mfano wa kleptomania tuliyokubaliana, mbali na neno "mkengeuko"). Njia moja au nyingine, hii ni ufafanuzi, ndiyo sababu Rabbi Levinstein na ubinafsi wangu mdogo (ambaye ni mbali sana na maoni yake juu ya mambo mengi) wanakubali kwamba hakuna nafasi ya kuchukua mamlaka ya kitaaluma juu yake. Ni nini maudhui madhubuti ya dhana hiyo, na je, inajumuisha ushoga, mimi binafsi huwa sifikirii (kwa sababu kwa maoni yangu kupotoka ni mwelekeo wa shughuli zisizo za maadili, na sio tabia ya shughuli za uhalifu kwa maana ya kidini). Nadhani maoni ya Rabi Levinstein ni ndiyo (kwa sababu kwa maoni yake mwelekeo wa shughuli za uhalifu kwa maana ya kidini pia ni kupotoka, labda kwa sababu anabainisha halakhah na maadili, ambayo mimi hukataa kwa nguvu na kwa hivyo kujiunga na tangle ya marehemu).

Jambo la msingi, sioni sababu ulimwenguni kwa Jumuiya ya Madaktari wa Akili ya Marekani au chama kingine chochote cha kitaaluma kutuamulia sisi sote kile kinachopaswa kutibiwa na kile ambacho hakipaswi kutibiwa, na kupotoka ni nini na nini haipaswi. Hii inapaswa kuachwa kwa jamii, kwa kila mtu kwa ajili yake mwenyewe, na bila shaka pia kwa mtaalamu wake wa akili (kinyume na chama chao cha kitaaluma). Hiyo ni kusema: jamii itaamua ikiwa kuna kitu ambacho ni hatari kwa wengine (kleptomania, pedophilia, nk), na kisha inapaswa kutibiwa hata ikiwa mgonjwa hajaonyesha tamaa yake (katika hali mbaya ya kutosha). Katika hali ambapo hakuna madhara ya kijamii, mtu mwenyewe ataamua ikiwa anahitaji / anataka matibabu au la. Na bila shaka daktari wa magonjwa ya akili anayegeukia (na sio chama) anaweza kusema kuwa hataki kutibu jambo hili kwa sababu ya maadili yake mwenyewe. Kwa vyovyote vile, sioni nafasi ya maamuzi ya pamoja ya chama cha wataalamu kuhusu masuala kama haya.

Nadhani picha hii pia inafafanua kwa nini kwa maoni yangu kuna hakika na ni kutoroka kutoka kwa kuanzisha vipimo vya thamani katika matibabu ya akili. Kwa uelewa wangu bora katika mtindo huu tunaepuka hii, kwa hivyo kwa maoni yangu daktari wa akili anaweza kutofautisha kati ya maadili na ukweli, kama vile mwanafizikia au mwanafalsafa. Kwa kuwa mimi si mtaalamu, sina shaka kwamba kosa linaweza kufanywa kwa maneno haya, na ningefurahi ikiwa ungenirekebisha.

Ndivyo ilivyo kwa hali ya mtu amelazwa katika chumba cha wagonjwa mahututi wakati moyo wake unadunda na akili yake imeacha kufanya kazi. Wapinzani kwa maoni yangu, ambao kwa macho yangu ni makosa na madhara, si "wajinga," kwa maneno yako. Baada ya yote, haya si ukweli au ujuzi wa aina yoyote, na kwa hiyo ninapinga matumizi ya neno hili kwa heshima kwao. Kwa maoni yangu wamekosa maadili na ndio maana wana madhara. Tena, ni muhimu sana kwangu kuwa mwangalifu kuhusu kutofautisha kati ya maadili na ukweli. Kwa hakika kwa sababu hii daktari hana thamani ya ziada kuhusiana na swali hili.

Ukweli kwamba ulitaja katika maelezo yako hapa kwamba kwa vitendo kauli hii inakabidhiwa kwa madaktari si chochote bali ni ujumbe wa mamlaka, na si zaidi. Huu sio uamuzi wa kitaaluma. Usichanganye maadili na ukweli tena. Kwa kweli kabidhi uamuzi wa kuamua kifo kwa madaktari (kama ulivyojieleza kwenye kofia yako kama daktari), lakini hiyo haimaanishi kuwa ni uamuzi wa kweli-kitaalamu. Hii inafanywa kwa urahisi na ufanisi tu, na kwa kweli ni ugawaji wa mamlaka ya bunge kwa daktari ili tu kufupisha na kurahisisha mchakato.Kuamua kifo, ingawa ni uamuzi wa thamani). Kuamua ni kazi gani mtu huyo anayo katika hali kama hiyo na ni nafasi gani ya kurudi kwenye maisha ni uamuzi wa kitaalam. Uamuzi ikiwa katika hali kama hiyo anachukuliwa kuwa amekufa - ni uamuzi wa thamani safi. Yeye hana uhusiano wowote na ukweli. Kinyume na ulichoandika, uamuzi wa halakhic kuhusu maisha na kifo sio "tofauti na uamuzi wa matibabu." Mbuni kwamba hakuna kitu kama "uamuzi wa matibabu" kuhusu maisha au kifo. Huu ni uamuzi wa thamani safi (kama ilivyoelezwa hapo juu). Ni kweli kwamba uamuzi wa kisheria unaweza kuwa tofauti na ule wa halakhic, kwani hizi mbili ni kategoria tofauti za kikaida (badala ya ukweli).

Tunakubali kabisa kwamba mashoga sio wahalifu. Lakini kwa hakika hatukubaliani kwamba mashoga (ambao kivitendo wanatumia mwelekeo wao) si wahalifu. Tunakubali kwamba matendo yao si uhalifu, yaani ni kosa la kimaadili (nilitaja kwamba wapo walio katika kambi ya kidini wanaofikiri vinginevyo, mimi si mmoja wao), kwa vile hawadhuru wengine. Lakini halakhic na Torati ni wahalifu, kwa hiyo kwa mtazamo wa kidini na halakhic ni wahalifu kwa maana sawa ya muuaji au mnyang'anyi (lakini pia ni wahalifu wa kimaadili). Kiwango cha hatia ni jambo lingine bila shaka. Hapa ndipo kiwango cha uchaguzi na udhibiti walichonacho kinapokuja na kiwango cha kufahamu kuwa hili ni katazo (mtu wa kilimwengu haoni kuwa kitendo hiki ni haramu bila shaka). Kama tu kleptomaniac mbele ya mwizi wa kawaida.

Ni muhimu kwangu kutambua kwamba kuhusu matibabu ya wapenzi wa jinsia moja mimi ni huru zaidi kuliko vile ulivyotarajia mimi kuwa. Kwangu mimi hata wale wanaolitambua jambo hilo kivitendo wana haki ya kutendewa binadamu wa kawaida katika jamii (isipokuwa anaipeperusha na kuihubiri, ambayo ni mahubiri ya uasi kwa mujibu wa sheria). Mtu ambaye ni mhalifu katika nyanja yake ya kibinafsi na ya kibinafsi ni mwanajamii halali, haswa ikiwa yuko katika hali ambayo ni ngumu sana kukabiliana nayo. Nimeandika juu ya hili sana huko nyuma, na unakaribishwa kuona kwa mfano  Hapa na pia Hapa. Ulijiuliza kwa nini mambo hayakuonekana kwenye majibu yangu kwenye gazeti, hii ni kwa sababu nilitoa maoni yangu pale tu kwa hoja ulizozitoa kwenye makala yako na sio kiini cha jambo hilo. Ukiona mwanzo wa majibu yangu marefu kwenye safu uliopita Tovuti yangu, utaona kwamba nimeandika kwa uwazi kwamba ninakubaliana na hitimisho lako la vitendo. Kwa bahati mbaya mfumo haukuniruhusu kuongeza majibu kwenye gazeti. Ndio maana nilifanya "maboresho" katika safu mbili za mwisho hapa kwenye wavuti na kwenye majadiliano yaliyofuata (katika mazungumzo).

Na nitamalizia na mimara uliyomnukuu “mwenzangu”, kama unavyoiweka (hata naona aibu kutaja jina langu kwa kishindo kimoja na jitu la kisayansi). Kwa kweli ni vigumu kubadili au kuvunja ubaguzi. Lakini swali kubwa ni kama katika kesi ya Didan kweli hii ni chuki, au ikiwa ni nafasi tofauti ya thamani (kila nafasi ya thamani, ikiwa ni pamoja na yako na bila shaka yangu, ni chuki kwa maana). Mwiko na mtazamo wa kijamii katika jamii ya kidini dhidi ya ushoga (ambayo kwa maoni yangu haihusiani na katazo hilo, kwani marufuku ya ufundi siku ya Shabbat sio kali sana na haipati unyanyasaji kama huo) kwa kweli ni chuki kwa maoni yangu (kwa sababu). mawazo ya kweli yanafanywa, sio tu maadili). Lakini mtazamo wenyewe wa ushoga kama katazo sio chuki lakini ni kawaida ya halakhic (hata ikiwa ni bahati mbaya kwa maoni yangu). Mtazamo wa kanuni kama hizo (kama kawaida yoyote) bila shaka inategemea imani ya kila mmoja wetu. Binafsi nina imani na mtoaji wa Taurati, kwamba akikataza pengine kuna tatizo juu yake (ambalo kwa umasikini wangu sikuliona). Ninaelekeza akili yangu kwa amri yake. Lakini kwa kuwa haya ni maswali ya imani, nisingependa magonjwa ya akili yachukue nafasi, na kwa hakika si yale madhubuti, kuyahusu (kama vile yale yanayotokea kwa ushirika kinywani mwa binamu zetu Wakatoliki), na hapa tumerudi tena kwenye uwezekano na haja ya kukata psychiatry kutoka safu. Na kuhusu hili walimu wetu wamekwisha sema (ibid., Ibid.): Mpeni Kaisari nini cha Kaisari…

Kwa dhati,

Michi Avraham

[1] Lazima niseme kwamba pamoja na makala mbili za Yoav Sorek, ile iliyochapishwa katika nyongeza sawa wiki mbili zilizopita na ile iliyochapishwa kwenye tovuti ya nyongeza ya Shabbat (uk. Tazama), huu ndio mjadala wa akili zaidi na muhimu unaojulikana mimi kwenye vyombo vya habari au kabisa juu ya mada hii. Kwa heshima yangu kushiriki katika hilo.

Mawazo 8 kuhusu "Kuhusu Mkengeuko, Utaalam na Maadili - Majibu ya makala ya Prof. Yoram Yuval," Hayageuki ", Nyongeza ya Shabbat P. Akev - Safu Inayoendelea (Safuwima 26)"

  1. mpinzani:
    Amani,

    Kwanza kabisa, ningependa kusema kwamba nilifurahiya sana na pia nilijifunza kutoka kwa mawasiliano na mazungumzo, undani wake na hata hitimisho ambalo nyinyi wawili mnakubaliana kimsingi.

    Walakini, bado sijisikii ninaelewa kwa nini unasisitiza kufafanua kupotoka kama tabia ya uasi na sio kupotoka tu kutoka kwa kawaida? Kiwango cha kupotoka kutoka kwa kawaida ambayo inahitaji uingiliaji kati au matibabu ni ya thamani kweli, lakini kupotoka kutoka kwa kawaida ni halali.
    Ninaomba radhi kwa kumrejesha Foucault kwenye mazungumzo, lakini katika The Madness of the Age of Reason, Foucault alishughulikia hilo haswa na ninaelewa tutafikia hitimisho sawa na mada ile ile ya kutofautisha kati ya ukweli (mkengeuko kutoka kwa mkondo wa kawaida) na maadili (sote tunapotoka Au kuorodhesha ni muhimu)

    kwa shukrani

    mpinzani
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:
    Habari mpinzani.
    Hakuna kizuizi cha kufafanua kupotoka kwa njia hii. Ufafanuzi ni suala kwako. Lakini nadhani huu sio ufafanuzi unaokubalika na kwa hakika sio kile Rabi Levinstein alikusudia na ambacho tunajadili hapa. Kwa hivyo, sisi (Yoram Yuval na mimi) tulikubali kutoifafanua kwa njia ya hisabati na isiyo na upande. Katika matumizi ya kila siku "mkengeuko" ni maneno yenye maana hasi ya wazi. Kulingana na maoni yako, Rabi Levinstein alisema tu kitu kidogo na kisicho na maana, kwa nini iwe na majadiliano juu yake?! Hakuna ubishi kwamba ushoga wa kweli ni sifa ya wachache katika idadi ya watu. Mjadala (na Rabi Levinstein) unahusu jinsi ulivyotendewa vizuri (hapa pia Yuval na mimi tunakubali, isipokuwa istilahi na umuhimu wa mamlaka ya kitaaluma kwa majadiliano). Njia moja au nyingine, mijadala yote hapa ni juu ya thamani ya ndege na sio ukweli-hisabati.
    Sikuelewa maoni yako kuhusu Foucault. Baada ya yote, sisi wenyewe tumerudi Foucault kwenye hotuba (baada ya kukubaliana juu ya mtazamo mbaya wa jumla juu yake), kwa maana hapa yeye ni kweli (saa ya kusimama, nk). Sote wawili tulikubaliana na taarifa ya Foucault (katika kitabu ulichotaja) kwamba uchunguzi wa kiakili unategemea thamani na mawazo ya kitamaduni. Lakini nadhani hiyo ndiyo sababu mtaalamu wa magonjwa ya akili hawezi kuvaa kofia yake ya kitaaluma katika mabishano hapa (kwani haya ni maadili na sio ukweli).
    Huu (na huu pekee) ndio mjadala kati yetu hivi sasa. Mjadala unaofanana kabisa ni kuhusu umuhimu wa mamlaka ya kitaaluma ya daktari kuhusiana na kuamua wakati wa kifo. Lakini hii ndiyo hoja yenyewe.

  2. hakika:
    Tatizo la kimaadili na makatazo yote ya kujamiiana, ni kwamba mtu si tu anatenda dhambi mwenyewe bali anamsaidia na kumtia nguvu mwenzake katika kosa hilo.

    Uhusiano ulioharamishwa unapokuwa wa kitaasisi na kuonekana kwa wengi bila haya - basi mwelekeo wa mfano mbaya huongezwa kwa wengi na taarifa ya umma kwamba hii inaruhusiwa, kauli ambayo ina athari ya uharibifu kwa wavulana ambao bado wako katika hali ya shaka, na mfano mbaya unaweza kukasirisha katazo.

    Israeli yote imeunganishwa, na matendo ya mtu binafsi yana maana kwa utawala wote. Sote na tupate fursa ya kutakaswa na kuboreshwa mmoja baada ya mwingine katika yale anayohitaji kuboreshwa, na hivyo kutawala dunia nzima kwa haki.

    Asante, S.C. Levinger
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:
    Salamu.
    Kwa kufanya hivyo umegeuza katazo lolote la aina yoyote kuwa kosa la kimaadili. Baada ya yote, kulingana na mfano wa shimo kwenye meli, hata makosa ambayo hayahusishi mtu mwingine yanaathiri hatima yake. Kwa hivyo kulingana na hii Torati yote ni maadili.
    Ikiwa hauelezi kwamba kukataza peke yake ni maadili, haina maana kuzungumza juu yake kuwa ya maadili kwa sababu ya mwelekeo wake wa kushindwa na madhara. Hii ni tautolojia ya kikabila.

  3. hakika:
    Katika SD XNUMX Elul XNUMX

    Kwa Rabi Avraham Neru - Habari,

    Kwa hakika, makosa yote ya mapenzi ya Mungu ni ukosefu wa adili, tuna deni kwa heshima ya Muumba, kutoka kuwa ‘mwenye nyumba’ juu ya ulimwengu, na kutokana na shukrani kwa neema yake yote pamoja nasi.

    Wakati huo huo, marufuku kadhaa ya kujamiiana, ambayo hutuinua kujenga maisha ya familia yenye afya, inatawaliwa sio tu na silika, lakini na maadili ya upendo, uaminifu na fadhili, kwa sababu ambayo baba na mama wanafaidika kila mmoja na kupanda mimea isiyo na mwisho. upendo na kujitolea.

    Lakini mbali na heshima ya Muumba, pia kuna wajibu wa msingi wa heshima kwa wazazi. Je! ni kukata tamaa kiasi gani kwa wazazi wakati mtoto wao anaanguka katika maisha ambayo nafsi yake yote ni katazo kali, maisha ambayo hakuna nafasi ya kuanzisha 'Kizazi Kilichobarikiwa' ambacho kitaendeleza njia ya Uyahudi?

    Mtu anayejua ni kiasi gani wazazi wake waliwekeza kwake na ni kiasi gani walitoa maisha yao ili kumleta ulimwenguni ili kumlea na kumsomesha - analazimika kufanya kila juhudi kutoka pale alipoanguka.

    Kama vile wazazi mara nyingi hupitia matibabu magumu, kimwili na kiakili, kupata fursa ya kumkumbatia mtoto, na ikiwa hawatafanikiwa katika matibabu haya, jaribu matibabu mengine, na usikate tamaa - sasa ni juu ya mtoto. ambaye alikuwa na kiasi sawa cha kuwekeza kwa wazazi wake msichana wa Kiyahudi'. Hiki ndicho kiwango cha chini anachoweza kuwalipa kwa wema wao wote kwake.

    Hata matabibu ambao hawana uhakika kwamba mtu yeyote anaweza kubadilika, wanasema kuna mafanikio. Hata wakati mwelekeo wa ushoga unapokuwa na nguvu na dhahiri, ambayo ni vigumu sana kubadilika - anasema Dk. Zvi Mozes (katika makala yake, 'Je, Matibabu ya Maelekeo ya Kurejesha Marekebisho yanafaa kisaikolojia', kwenye tovuti ya 'Root'), kwamba watu wanafanya kazi sana. kuamua na kuwa na imani yenye nguvu, inaweza kuanzisha familia, kwa msaada wa Utunzaji sahihi wa kitaaluma.

    Asante, S.C. Levinger

    Kuasili na urithi, kando na kutotatua tatizo la kukataza, kunahusisha huzuni kwa wazazi ambao mtoto alichukuliwa kutoka kwao. Kuongezeka kwa mahitaji ya kuasili kwa wanandoa wa jinsia moja bila shaka kutasababisha mwelekeo wa huduma za ustawi kuongeza 'ugavi' kwa kutumia kupita kiasi kuasili badala ya kujitahidi kumwacha mtoto mikononi mwa wazazi wake.

    Zaidi zaidi kama 'ujauzito' ni unyonyaji wa dhiki mbaya ya familia. Hakuna mwanamke mwenye busara atapitia mateso ya ujauzito na kuzaa, ili mtoto apewe wageni, lakini badala yake yuko katika shida mbaya ya kifedha au kiakili, na ni nani anayejua ikiwa mashirika ya uhalifu na serikali za ufisadi hazihusiki?
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:

    Salamu.
    Kama nilivyoandika, yote haya yanaweza kuwa kweli na bado ni hoja isiyo na maana kwa mjadala. Swali ni asili ya makatazo yenyewe ni nini, na sio kama kuna vipengele vya ziada vya maadili.
    Zaidi ya hayo kuna vidokezo juu ya mwili wa vitu:
    1. Muumba ndiye aliyemuumba mwanadamu kwa mielekeo yake. Sina hakika naona wajibu wa kimaadili kwa mwanadamu kubadili hilo.
    2. Kuchanganyikiwa kwa wazazi kunaweza kuwepo, lakini kunaweza kuwa na matukio ambapo haipo. Nini sasa? Azla wajibu wake wa kimaadili? Zaidi ya hapo, japo sijakagua lakini nadhani kuna wanandoa wa namna hiyo wanalea watoto wanaolinda makaburi. Nadhani "hakuna nafasi" ni maneno yenye nguvu sana.
    3. Mwanadamu "hakuanguka" bali "alikamatwa."
    4. Hoja hizi zote zinazungumzia wajibu wa kubadilika (ikiwezekana), lakini hazielekezi tatizo la kimaadili katika tendo lenyewe.
    5. Mtu hatakiwi kubadili mtindo wake wa maisha kwa sababu unawasumbua wazazi wake. Inajulikana kutoka kwa Riki iliyonukuliwa katika Rama Yod kwamba mwana sio lazima atii wazazi wake katika kuchagua mwenzi, na nilipanua juu ya hili katika makala zangu za kuheshimu wazazi.
    6. Kuna matabibu wengi wanaoripoti kushindwa na uharibifu wa kutisha. Sikuingia katika swali la ikiwa matibabu hayawezi kufanya kazi, lakini ulielezea hali hiyo kwa njia ambayo ilikuwa nzuri sana. Sharti la mtu kuchukua hatari kama hizo lazima liwe na msingi wenye nguvu sana. Na tena, katika ngazi ya kidini kwa hakika kuna hitaji kama hilo, lakini kuiona kuwa ni wajibu wa kimaadili nina shaka sana. Hakuna shukrani inayomlazimu mtu kuingia katika mateso mabaya kama haya na hatari za kiakili. Kwamba wazazi wataingia katika tiba za uongofu ambazo zitabadili mawazo yao na kuondokana na kuchanganyikiwa, ni rahisi zaidi na yenye kuhitajika zaidi (maadili, si halakhic).
    7. Maoni ya mwisho ni maelezo ya upande mmoja na yenye upendeleo (na ninatumia lugha ya upole sana). Ni wazi kwako kwamba kama usingepingwa kwa kweli na kwa hali hii usingeiona hivyo. Urithi ni makubaliano kati ya wazee. Na lolote litakalojitokeza kutokana na hilo, mtu ajitahidi na kulizuia. Haicheleweshi tendo lenyewe. Kutoa misaada kunaweza pia kusababisha watu kukosa pesa na wanaweza kuiba. Yigal Amir alisemekana kuwa na imani ya kidini ambayo inaweza kusababisha mauaji na vitendo vikali. Je, hii ndiyo sababu imani ya kidini inapaswa kuachwa?

    Kama sheria, unapoibua kila aina ya hoja na kwa sababu fulani kila mtu hadi hatua ya mwisho katika mwelekeo huo huo, ningeshuku na kukagua tena uamuzi wangu.
    ------------------------------------------------------
    hakika:
    Bila kuingia katika mjadala wa kina wa mambo yote uliyoibua - nitatoa maoni moja tu kuhusu hatari zinazojadiliwa katika matibabu ya uongofu.

    Awali ya yote, mtu anapaswa kuelewa kwamba sio kila tiba inayotolewa inafaa, na kuna matibabu ambayo yanaweza kufaa kwa mtu na yanaweza kuwa na uharibifu kwa mwingine, sawa na madawa ya kulevya, ambapo kinachosaidia mtu kinaweza kumpeleka mwingine kwenye milango ya kifo, kwa hiyo. kama katika dawa kila kitu kinapaswa kufanywa na mwanasaikolojia mtaalamu mwingine Uchunguzi wa makini na marekebisho ya makini ya asili ya matibabu kwa mtu.

    Na pili, mtu anapaswa kujua kwamba sayansi inapapasa gizani linapokuja suala zima la ushoga (kwa njia, sehemu kubwa ya giza ni ya hiari, ikizuia kwa uangalifu jaribio lolote la kutafuta njia ya kutoka, kwa sababu uzoefu sana ni uzushi na uhalali wa utambulisho wa ushoga).

    Moja ya hatari kubwa inayohusishwa na majaribio ya uponyaji ni hofu ya kukata tamaa kabisa kutokana na kushindwa kwa jaribio la matibabu. Hata hivyo, unapojua mapema kwamba haya ni matibabu ya ubunifu na ya majaribio - kiwango cha matarajio ni wastani sana, na ipasavyo tamaa ya kushindwa haimwangushi mtu. Na uelewe kwamba kile ambacho hakijaenda kwa wakati huu kwa njia hii, kinaweza kufanikiwa kesho kwa mwelekeo tofauti kidogo, 'na ikiwa sio kesho basi siku inayofuata kesho' 🙂

    Kwa upande mmoja, ni lazima mtu aanze kutoka katika hatua ya mwanzo ya kuamini kwamba Mungu ameweka changamoto kubwa kwa wanadamu kutafuta tiba ya tabia hii ambayo ni kinyume na Torati. Kwa upande mwingine, tukijua kwamba njia iliyo mbele yetu ni ndefu na bado hatujapata suluhu la wazi.

    Hivi ndivyo ilivyo kwa shida zote za wanadamu, wakati wa kujitahidi kupata tiba - ya hali ya juu. Wakati mwingine miongo hupita, wakati mwingine mamia, na hata zaidi, na bado usikate tamaa na kwa muda mrefu na uendelee kutafuta katika kila mwelekeo iwezekanavyo, mpaka ghafla mafanikio yanakuja.

    Asante, S.C. Levinger
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:
    Kwanza, hizi ni ripoti kutoka kwa wanasaikolojia wataalam.
    Pili, maadamu hawajapata matibabu na kila kitu kimejaa ukungu unavyosema, basi unatarajia nini kutoka kwa mwanaume? Kuwa na maadili na si kuwa mashoga bila matibabu ya ufanisi?
    ------------------------------------------------------
    hakika:

    Nini cha kufanya?

    A. Tafuta suluhu.
    Kushauriana na wataalamu na kusoma fasihi za kitaaluma, kunaweza kuleta ufahamu mpya wa mtu katika utu wake na sababu za tatizo lake, ambalo anaweza kupata ufumbuzi mpya peke yake, labda hata maelekezo ambayo wataalam hawajafikiria.

    B. Fanya ugumu kuwa changamoto.
    Kama vile watu hufurahia kujaribu kuibua suala lisiloeleweka katika Gemara au kwenye 'Edges'. Hapa jamaa alipata changamoto ya kuvutia - kutegua kitendawili cha maisha yake. Jiulize ni nini huamsha upendo na shauku zake na nini hutuliza? Tambua ni sifa zipi zinazotokeza upendo wake kwa marika wake? Na pengine pia kuna mwanamke mwenye sifa hizo ambazo zinaweza pia kuamsha penzi lake na baadaye pengine hata kuyeyusha mdororo katika mvuto wa kimapenzi wa 'extra-gender'.

    cha tatu. Pia kukuza hisia fulani za huruma kuelekea 'nyoofu'
    Wale ambao wanakabiliwa na uzoefu mgumu usiovumilika wa kutembea kwenye barabara ambapo mara kwa mara wanakutana na wanawake ambao wote wamevaa, au hawajavaa, ina maana ya kuchochea silika ya wale wanaopita mitaani,.

    D. Kujua jinsi ya 'kujipanga' kwa kila mafanikio, hata kidogo na sehemu.
    Kufikiria jinsi Muumba wake anavyofurahishwa na kila mafanikio, na kutoka kwa kila kukataa silika. Hapo awali itafurahiya kukataliwa kwa silika kwa masaa machache; Baadaye kwa siku chache, na baadaye kwa zaidi ya hapo. Kama vile silika mbaya huja mara kwa mara, huanza kidogo na kuendelea na mengi, ndivyo 'kwa kiasi kikubwa' silika nzuri - inaendelea na kuendelea hadi leo!

    Mungu. Kujihusisha na shughuli za kuvutia.
    Kusoma, kufanya kazi, muziki, kujitolea na kadhalika. Je! sivyo alivyotufundisha Farao, mfalme wa Misri, kwamba kazi hii iwastahi watu, wala usiwaokoe kwa uongo, na kama waalimu wetu waliotufundisha?

    na. Usizame kwenye 'tatizo' mara kwa mara.
    Kweli kabisa. 'Tatizo' linakuwa 'utambulisho'. Elewa kwamba kila mtu ana tamaa zake mwenyewe na kuanguka, na kinyume chake, katika 'kipimo kizuri kuzidishwa' vilele na mafanikio ni mengi. Kama vile Misri inahusu kushindwa, mtu lazima afurahi mara kadhaa juu ya mafanikio ya maisha na matendo mema, ambayo kwa hakika kwa sababu yanakuja kwa huzuni na shida, ni ya thamani sana sana mahali hapo.

    P. 'Kwa maana furaha ya Mungu ni nguvu zenu'.
    Kadiri mtu anavyohisi uwepo wa Mungu duniani - ndivyo furaha ndani yake inavyokuwa kubwa zaidi. 'Nimemwomba Bwana mbele yangu siku zote kwa sababu upande wa mkono wa kuume sitaanguka', na kama wafuasi walivyodai: 'Kwa sababu mtatoka kwa furaha' - kwa furaha. Kushiriki na Mungu hatua zote za maisha, katika kukiri mema yote na kuomba yaliyokosekana, kwa mtu mwenyewe na kwa jamii nzima. Unapokaribia maisha kwa furaha na wepesi - unatupa vizuizi vyote.

    Haya ni baadhi ya mambo ya msingi ya kukabiliana kishujaa, na yamkini mtu yeyote anaweza kupata kutokana na uzoefu wake mwenyewe na uzoefu wa wengine ushauri mzuri zaidi, ‘Hekima na wenye hekima wajue zaidi’.

    Asante, S.C. Levinger
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:
    Salamu. Sikubaliani na sentensi yako hata moja. Lakini nilipoanza kuwajibu (mchanganyiko wa mara kwa mara kati ya maadili na halakhah, dhana potovu ya maadili, na kadhalika na kadhalika), niligundua wakati fulani kwamba hii haikuwa kutokubaliana. Mambo ni ya kuchukiza tu. Ikiwa utaniruhusu, nadhani hadithi ifuatayo, ambayo niliwahi kusikia kutoka kwa Rabbi Shalom Shevdron, inaweka hoja hiyo kwa uwazi sana. Alisema aliwahi kumuona kijana aliyeanguka barabarani na kujeruhiwa, akamnyanyua na kuanza kukimbilia hospitali. Njiani kote, watu kutoka madirishani na wapita njia walimpigia kelele salamu, kama vile "Rabbi Shalom, dawa kamili" (kwa Kiyidi, bila shaka). Na kwa hivyo alikimbia na kukimbia na kila mtu akatamani. Baada ya dakika chache anamuona mwanamke mbele yake akimsogelea kwa mbali na bila shaka naye alimfokea kama watu wengine wote, "Rabbi Shalom, uponyaji kamili." Taratibu akamsogelea na sauti yake ikapungua kiasi. Mwishowe alipoona ni nani (= mwanawe, bila shaka) alianza kupiga kelele kwa hofu. Kwa wakati huu matakwa na ushauri wake ulikuwa umekwisha. Kwa tafsiri ya bure: Wakati fulani nilimwona mwanamume akiteseka maisha yake yote kutokana na ulemavu wa kuzaliwa. Katika maisha yake yote alipokuwa akitembea sana chini ya mzigo wake kila mtu alimwambia, "Lazima ufanye ugumu kuwa changamoto," au "Pata maarifa juu ya utu wako." Wengine hata walimpa ushauri wa bure: "Kutoka kwa shida itajengwa." Alinukuliwa akisema "Fainali kutoka vijijini". Ongeza kwake "jua jinsi ya kujisifu kwa kila mafanikio, hata sehemu." Wengine walienda hadi kumjulisha: "Hisia ya huruma kwa sisi kwamba hatuteseka na hatujateseka na mateso ya supu" (= ni furaha gani unayo!). Au "Jihusishe na shughuli za kupendeza, badala ya kuzama kila wakati kwenye shida." Na bila shaka, bila shaka, "furaha ya Mungu ina nguvu." Mehadrini kutoka Mehadrin angeongeza hapa: "Ni kweli, karibu hakuna mtu anayefaulu, lakini nimesikia kwamba katika ujazo wa bahari kuna wale wanaochukua mamia ya dhahabu katika mishahara yao na wagonjwa (kama walipewa heshima ya kweli bila shaka. na ikiwa walikwenda kwa wataalamu wa kweli bila shaka) ndiyo walifanikiwa. Mungu amsaidie Rabi Shalom.” Sina hakika ungejisikiaje ikiwa ungekuwa katika hali kama hii na mtu angekuletea ushauri huu wote mzuri. Najua ningehisi nini. Ulimaliza na kusema kwamba kila mtu anaweza kupata ushauri mzuri zaidi kutokana na uzoefu wake. Ninakuambia ushauri mzuri tu ninaopata kutokana na uzoefu wangu kuhusiana na hali hiyo: kwamba jambo la mwisho ambalo mtu anahitaji ni vidokezo vya aina hii na kadhalika. Naona ni bora akiri ukweli na kusema kwamba hatuna ushauri, lakini nitafanya nini na Baba yangu aliye mbinguni ameniandikia (amri ya kidini na ya uasherati).
    ------------------------------------------------------
    Tomer:

    Rabi Michi,
    Inawezekana kwamba maneno ya Rabi Levinger yanasemwa kwa sauti tulivu kwa sababu yuko mbali na tatizo. Huenda yeye na wengine wasijisikie kama mama wa mwana huyo. Hiyo sio kusema sio jibu sahihi. Baada ya huruma na matatizo yote ya hali hiyo, maneno yake yanahitimisha vibaya kile kinachotarajiwa kwa shoga wa kidini kufanya. Zaidi ya hayo - maneno yake yanafupisha sio mabaya yale ambayo kila Myahudi anatarajiwa kufanya. Inawezekana kuwa na huruma kwa mtu yeyote (huruma ni suala la jamaa kama inavyojulikana vizuri), sote tuna shida na shida, na hivi ndivyo Myahudi anapaswa kushughulika nazo.
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:

    Salamu.
    Kwanza, ukweli kwamba mtu yuko mbali na shida inapaswa kumfanya asogee au asizungumze na kutengwa na kauli mbiu kama hiyo.
    Sikuzungumza tu juu ya majibu lakini juu ya sauti ambayo yalisemwa. Lakini hata majibu yenyewe sio sahihi. Kwanza, hakuna tatizo la kimaadili hapa, na hapo ndipo mjadala mzima ulipoanzia. Pili, vidokezo hivi vingi havifai. Baadhi huwasilisha ukweli kwa njia ya kuchagua na ya upendeleo. Sehemu nyingine inamfariji kwa faraja zisizo na kazi. Mtu huyohuyo anayeteseka anaweza kuamua kumshinda Kari labda atafanikiwa, lakini huwezi kumpa ushauri kutoka upande ambao Kari ataushinda na kwamba furaha ya Mungu ni ngome yake. Na kisha kumuongezea zaidi kwamba yeye hana maadili kwa sababu anawakatisha tamaa wazazi wake na Muumba wake.
    Isitoshe, kuna uwezekano kwamba hataweza kuvumilia, kama vile kila mmoja wetu hangefanikiwa katika hali yake. Ningetarajia kumbukumbu ya hilo pia. Mwambie sio ya kutisha, kwa kuwa ni kazi ngumu sana na karibu haiwezekani. Hii ni badala ya kunukuu mistari tupu na wataalam wasioeleweka waliochaguliwa kwa kibano na kutomsaidia (isipokuwa ni "wataalamu", tofauti na wataalam wote wa akili ulimwenguni, lakini ikiwa anaamini na kuamua.
    Ikiwa wewe ni rafiki wa karibu wa mtu kama huyo na una uwezo wa kumtia moyo kwa hatua iliyodhamiriwa zaidi na kumuunga mkono - inawezekana. Lakini sio kama ushauri wa jumla wa shule ya kushughulikia hali mbaya kama hiyo.
    Maneno yangu yatakuja hapa hivi karibuni, na hapo yatakuwa wazi zaidi.
    ------------------------------------------------------
    hakika:

    Mnamo tarehe XNUMX Elul, XNUMX

    Waheshimiwa wapendwa,

    Alhamisi iliyopita, Rabi Michael Avraham Neru aliuliza "mwanaume huyo afanye nini" ili kujiondoa katika hali yake. Na niliamua kufanya mapenzi ya haki, na nilijibu swali lake kama nilivyojua na uzoefu wangu.
    Kama Myahudi, ambaye, kama kila mtu mwingine, 'alishuhudia matukio mengi', alipitia majanga na mawimbi, heka heka, n.k., n.k. - niliweza kufupisha njia za kutenda na kufikiri kwamba nilipaswa kusaidia kukabiliana na matatizo yangu. na anaweza kuwasaidia wengine katika kushughulikia matatizo yake.

    Kwa kweli nilisahau hoja nyingine, ambayo ilikuja kwa maneno yako, na labda ni ya kwanza kabisa:

    H. Dumisha utulivu na utulivu katika hali zenye mkazo zaidi.
    Ni nini kitakupa na nini kitakufanya upoteze hasira? Unapotenda kutokana na wasiwasi, kuchanganyikiwa na 'stress' - utahusika tu na kuzama kwenye matope zaidi na zaidi.
    Kwa hiyo jitambue, na uchanganue hali hiyo kwa utulivu. Utajifunza somo, kutoka kwa vitabu na kutoka kwa wataalamu; Na sio muhimu sana, jifunze mwenyewe: kujua ni nini kinakushusha na nini kinakuleta? Ni nini kinachosumbua na ni nini kinachofurahisha?
    Kwa hakika, hivi ndivyo wanasaikolojia na washauri hufanya: kaa chini nawe na kufanya 'hesabu ya akili' nawe, na kutokana na hilo unapata maarifa juu ya mizizi ya tatizo na njia za kulitatua.

    Asante, S.C. Levinger

    Maoni yako kuhusu 'mama wa mtoto', ambayo yanachukulia hali ya mtoto wake kwa uzito, hayako wazi. Mimi pia nilieleza juu ya dhiki kubwa ya wazazi mbele ya tatizo la mtoto wao, dhiki iliyopo hata wakishinda kilio chao mioyoni mwao.
    Hata Yitzchak, ambaye anatembea katika amri ya Mungu ya kufunga - moyo wake unauma kwa huzuni ya mama yake ambaye 'alibadilisha uso wake, mtoto aliyezaliwa kwa miaka tisini, alikuwa kwa moto na chakula, samahani kwa mama yake. lieni na kulia'. Na tubarikiwe kama Yosefu ili sura ya picha ya wazazi wetu isimamie wakati wa kesi ngumu.
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:

    Salamu.
    Kwanza japo nikichungulia sikuoni hapa mtu mwadilifu ambaye hamu yake anataka kuitimiza, lazima niombe radhi kwa ukali wa mambo niliyoyaandika kwenye dhoruba ya mjadala. Bwana kama kawaida anasema kwa dokezo na adabu, na mimi katika maovu yangu mtu wa dhoruba.
    Inaonekana kwangu kwamba nyuma kulikuwa na madai uliyotoa juu ya uasherati wa jambo ambalo nilipinga vikali, na yaliacha hisia na muhuri hata kwa maneno mengine machungu yaliyokuja baadaye. Nadhani pia kulikuwa na upande mmoja katika kuwasilisha mambo, na alionekana kutengwa kidogo kwangu.
    Hatimaye, inaweza kuwa rahisi kupata usaidizi katika maelezo yako kwa mtu ambaye hajaamua, lakini bado nadhani ni bora kuyaweka katika muktadha tofauti kidogo, kama nilivyosema katika mjadala wote.
    Kila la kheri na tena pole.
    ------------------------------------------------------
    Schatz. Levinger:

    Mwambie mwenye kuteseka :: Umepotea. Huna nafasi. Hakuna maana ya kwenda hospitali hata kidogo. Nenda moja kwa moja kwenye kaburi.

    Kisha lalamika kuhusu kujiua. Na labda watu wazuri wa aina yako huleta wanaougua kukata tamaa na kujiua?
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:

    Kuna njia nyingine pia. Inawezekana kuwapa ushauri wa vitendo (ingawa kuna kidogo sana kwa bahati mbaya, na inafaa kufafanua kwa uaminifu na sio kupaka nyeupe), lakini bila ushauri sio vidokezo hivi, na bila faraja za shida ulizotoa ambazo zitazidisha kufadhaika ( huku akiimarisha furaha ya Mungu).
    Na kwa hakika si sahihi kuwachora picha nzuri na isiyotegemewa (kana kwamba mapungufu haya ni matabibu wasio na taaluma, na kana kwamba mwamini amefanikiwa).
    Na hata kidogo kweli kuwaeleza kuwa wao ni wapotovu kwa sababu wazazi wao wamewekeza kwao na Muumba wao anawatazamia na wanashindwa tu na kulelewa katika imani yao. Una uhakika? Hivi ndivyo mateso yanavyojibiwa (R. Barar na Yitzha AA, XNUMX)?
    Na pia kuhusu dhana ya maadili ambayo umewasilisha. Na kwamba ikiwa wazazi wangu walitaka nibebe kilo mia moja mgongoni mwangu maisha yangu yote ningelazimika kuifanya kwa shukrani? Je, kuna malipo hayo ya kimaadili? Tayari nimekukumbusha kuhusu Maharik kuhusu kuchagua mchumba. Nataja kuwa tunajadili maadili na sio halakhah. Lazima kuwe na malipo ya halakhic vile. Lakini kusema kwamba kuna malipo ya maadili? Msamaha, ni potofu tu. Kwa ujumla, shukrani kwa Mungu si rahisi hata kidogo, na kwa maoni yangu si ya maadili bali ya falsafa. Tazama makala hapa:
    https://mikyab.net/%D7%9E%D7%90%D7%9E%D7%A8%D7%99%D7%9D/%D7%94%D7%9B%D7%A8%D7%AA-%D7%98%D7%95%D7%91%D7%94-%D7%91%D7%99%D7%9F-%D7%9E%D7%95%D7%A1%D7%A8-%D7%9C%D7%90%D7%95%D7%A0%D7%98%D7%95%D7%9C%D7%95%D7%92%D7%99%D7%94/מעבר Kwa haya yote, ni muhimu sana kuwafariji kwamba hata kama watashindwa, karibu kila mtu mwingine hatasimama kwa hilo. Na tayari tumepata katika Ketubot Lag ikiwa si yake kwa Hanania Mishaeli na Azaria sehemu za ndoano kwa mpiga picha, aliyetajwa vizuri katika tofauti kati ya mateso makali yanayoendelea na mateso makubwa lakini ya ndani na ya kitambo.
    ------------------------------------------------------
    Schatz. Levinger:

    Maneno kuhusu uwezekano wa kufaulu ni maneno ya Dk. Zvi Mozes, mkurugenzi wa Taasisi ya Shilo, mmoja wa wataalamu wa juu katika sekta yetu. Na anasema kwa uwazi kwamba ikiwa mwelekeo wa wazi wa mabadiliko ni mgumu sana, lakini watu ambao wamedhamiria sana na wana imani yenye nguvu wanaweza kufanikiwa kwa mwongozo sahihi wa kitaaluma.

    Maneno yangu mengine ni mambo wazi. Je, unafikiri kwamba Rabi Kolon alikusudia kuruhusu mtu kuoa akumbuke? 🙂 Ni nani aliyemruhusu mtu kufuata wazazi wake kwenye madhabahu ya tamaa zake? Ikiwa hatakimbilia ikulu, atavaa nyeusi na kujifunga nyeusi, nk. "na hataharibu maisha ya wazazi wake kwa huzuni mbaya.

    Hakuna anayeokolewa kutoka kwa shida zake katika taabu. Uliza mfanyakazi yeyote wa kijamii na atakuambia
    , Kwamba msingi wa vipengele ni kuchukua mtu nje ya hisia ya mwathirika. Mara tu mtu anapochukua jukumu la hatima yake - tayari atapata njia ya kukombolewa. Na ikiwa ni ya kukasirisha - pia ni ya kukasirisha, lugha ya hasira ..
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:

    Kwa heshima zote kwa "sekta yetu" unapuuza misimamo tofauti kabisa ambayo leo ni karibu makubaliano ya kitaalam (mimi sio mtaalam na pia nina mashaka juu ya makubaliano haya, na bado unapuuza kwa kugusa tu. kwa sababu Dk. Fulani alisema). Aidha, hata maneno yake mwenyewe, angalau kama ulivyonukuu, yanasitasita sana. Ninaweza pia kusema kwamba ikiwa unaamini sana na umedhamiria sana na mwelekeo wako haujakamilika unaweza kushinda. Wapo wangapi? Na wengine wangapi? Ni wangapi kati yao walifanikiwa? Alitoa namba? Sayansi inafanya kazi na makadirio ya kiasi na si kwa slogans (labda alileta yote, lakini kutokana na ulichosema sikuona chochote).

    Maneno yako mengine ni wazi kabisa, kama watangulizi wao. Nani hapa alisema kwamba Maharik walikusudia kuruhusu kukumbuka? Na kwamba tunashughulika na waamuzi?! Ikiwa haukuelewa, nitaelezea madai yangu. Mbinu yako ina wajibu wa kimaadili kufuata matarajio ya wazazi kwa sababu walinizaa na kuwekeza kwangu. Kwa hivyo wakiniuliza nioe mke fulani na sio mtu asiyejulikana - kwa maoni yako ningewatii, sawa? Bila shaka ndivyo ilivyo. Lakini nini cha kufanya, anasema hapana (na hivyo pia ilitawala katika Rama). Uadilifu uko wapi hapa? Maana: Hakuna wajibu wa kimaadili kuwatii wazazi katika kuchagua mwenzi. Hawana haki ya kunidai kuhusu maisha yangu. Kwa hivyo inajalisha nini ikiwa inakumbukwa au la? Tofauti kati yao ni halakhic, lakini ulizungumzia juu ya wajibu wa kimaadili wa kuzingatia mahitaji ya wazazi, na hakuna tofauti katika suala hili. Kinyume chake, kuchagua mwanamke badala ya mwanamume ni mateso makubwa na karibu haiwezekani kwa mwana, lakini kuchukua nafasi ya mwenzi mmoja na mwingine ni jambo rahisi lisilo na kifani. Basi kwa nini hatakiwi kufanya hivi? Na kwa lugha yako: ni nani aliyemruhusu mtu kuwafunga wazazi wake na kuwasababishia maumivu makali ya moyo juu ya madhabahu ya tamaa zake zinazompeleka kwa mwenzi yule yule anayemtaka. Nani atauma tamaa zake na kuchukua mwenzi mwingine na kusababisha wazazi wake wapendwa kuridhika takatifu zaidi. Na kwa ujumla asipostarehe na kuwa mgumu kwake- basi na adhamirie na aamini na aende kwa Dokta Musa naye atamsaidia kushinda. Shida ni nini?

    Na kuhusu mwisho wa maneno yako, mtu aliye na saratani atapata njia ya kuokolewa ikiwa tu anaweza kuaminiwa ndani yake mwenyewe. Na ndivyo ilivyo kwa kila mgonjwa mwingine sugu. Hizi ni kauli mbiu ambazo bila shaka ni kutojali na upumbavu wa Mashaka wa Kipindi Kipya. Wananirudisha kwenye hadithi ya Rash Shevdron. Ni rahisi kusema unapozungumza kuhusu wengine usiojali. Uliza mfanyakazi yeyote wa kijamii na atakuambia hili.
    ------------------------------------------------------
    Schatz. Levinger:

    Wacha tuanze kutoka mwisho:

    Sikusema kwamba mtu aliye na saratani lazima aokoke. Nilisema mtu mwenye ugonjwa mbaya unaoonekana kutotibika, anatafuta tiba. Mfalme Hezekia, nabii wa Mungu, akamwambia, Kwa maana umekufa, wala hutaishi. Ulitafuta na kutafuta, unapokea hukumu ya mbinguni kwa upendo, ruhusa ilitolewa kwa daktari kuponya - sio kukata tamaa.

    Kuna Myahudi mmoja mpendwa, R. Cohen-Melamed, ambaye aliugua ugonjwa wa kudhoofika kwa misuli zaidi ya miaka 15 iliyopita, na mmoja wa madaktari akamjulisha kwamba alikuwa amebakiza miezi michache tu ya kuishi. Dk Melamed hakumsikiliza. na anaishi hadi leo na anaandika vitabu Wakati huo huo alifanikiwa kuhudhuria mazishi ya daktari ambaye alimhakikishia kifo chake karibu):

    Kuhusu tabia -

    Sikuja kufanya mijadala ya kifalsafa na kisayansi, ndio inawezekana haiwezekani? - Ninaona mbele ya macho yangu sura moja tu, kijana aliyechanganyikiwa na mwenye aibu aliyepasuliwa kati ya mwelekeo wake na imani yake. Hakuna njia ulimwenguni ya kutoka na muumba na muumba wake. Nafasi yake pekee ya kutoka nje ya mpasuko ni kutafuta suluhu, na ninajaribu kutafuta anwani ambayo kuna uwezekano mkubwa wa kutatua shida.

    Ninaogopa kidogo 'ushauri wa kiakili', kwa sababu kadhaa: wana matumaini sana, na mvulana anayekuja na kiwango cha juu cha matarajio na hasa matarajio ya mafanikio ya haraka, anaweza kuanguka katika kukata tamaa. Zaidi ya hayo, kuna baadhi ya wataalam wa matibabu ni wajitolea wasio wataalam. Na kwa 'njia yao ya kurudia-rudia', ambayo inajaribu 'kuwezesha uume' - nzuri tu kwa visa vingine, na haionekani kwangu kuwa hii ndio sababu ya kesi zote.

    Ndiyo maana niligeukia uelekeo wa Dk. Zvi Mozes, ambaye simjui kibinafsi, lakini ambaye mtindo wake wa matumaini lakini wa tahadhari sana unanipa matumaini ya tahadhari. Pamoja na wewe, nimemnukuu kwa ufupi tu. Katika maoni yangu juu ya nakala mbili za Yoav Sorek, nilijishughulisha nakili aya kuu mbili katika maelezo yake ambayo yanafafanua uwezekano na nafasi zao (kwa sababu 'Kiungo' sijui jinsi ya kufanya, wakati huo huo mimi 'Linkopov' haiwezi kutibika :).

    Uzoefu wa tabibu mkongwe katika uwanja huo, hauendi kwa miguu… na ni jukumu letu kuwafahamisha wale ambao hawajaamua juu ya uwepo wake, na uwezekano wa kujaribu kupata msaada kutoka kwake.

    Asante, S.C. Levinger

    Tafsiri yako katika Maharik kwamba mtoto hana deni lolote kwa wazazi wake haiko wazi kabisa. Inaonekana kwangu kwamba baadhi ya watu wanaelewa kwamba hii ni kuhusu heshima ya baba ambaye alikataliwa kwa sababu ya mitzvah ya mwana kuoa mwanamke, kwamba ikiwa atapata mwanamke wa kosher na kwamba anampenda Man Mifis atampata? Dk. Musa anaweza kusaidia mvulana ambaye anataka kufanya Kono kutaka kuvunja ndoa iliyokatazwa, lakini kuvunja ndoa nzuri mbinguni na wanadamu - Mungu apishe mbali.

    Na kwa vyovyote vile, hata pale kijana anaporuhusiwa na kuamrishwa kuoa kwa chaguo la moyo wake kinyume na matakwa ya wazazi wake, inamlazimu kuzungumza nao mambo ya kheri na ya kufariji, kwa upole na heshima zote. Kuwaambia: 'Wazazi wapendwa, ninapenda na kuthamini kila kitu ambacho mmenifanyia, na nina hakika mtakuwa na furaha takatifu kutoka kwa msichana huyu mwadilifu na mwanamke shujaa'. Na kwa kawaida hata ikiwa hawapatani mara moja - watapatana wakati mjukuu anapozaliwa.

    Je! watapata raha gani kutokana na katazo la Krete ambalo liliumbwa liitwalo 'chukizo'?
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:

    Salamu.
    Niliandika kuomba radhi kwenye tovuti kwa ukali wa maneno yangu, na ninarudia hapa pia (sikuelewa kwa nini inafanywa kwa njia mbili. Sioni mambo hapa ambayo yanahitaji usiri wa kupindukia. Niligundua kuwa baadhi ya mjadala ulielekezwa kimakosa kwa barua pepe hapa).
    Kwa kweli, kilichonisumbua ni muktadha, lakini pia nilipingana vikali na yaliyomo. Na aina ya aina yako itaingiliwa.
    Ama kuhusu Maharik na dhana ya kuheshimu eneo la wengine, tazama maelezo yangu katika makala hapa:
    https://mikyab.net/%D7%9E%D7%90%D7%9E%D7%A8%D7%99%D7%9D/%D7%9B%D7%99%D7%91%D7%95%D7%93-%D7%94%D7%95%D7%A8%D7%99%D7%9D-%D7%95%D7%98%D7%A8%D7%99%D7%98%D7%95%D7%A8%D7%99%D7%94-%D7%94%D7%9C%D7%9B%D7%AA%D7%99%D7%AA/בכל Kwa namna, ni wazi kwamba namna ya hotuba kwa wazazi inapaswa kuwa ya heshima.
    Kila la kheri na tena pole
    ------------------------------------------------------
    Jicho la msomaji:

    Katika S.D. XNUMX katika Elul, uk

    ufafanuzi:
    Majadiliano yangu ya hivi majuzi na Rabi Avraham ambayo yalifanyika kati yetu katika barua pepe ya faragha, na kupakiwa kwenye tovuti usiku wa leo - hayakukusudiwa na Maikra kuchapishwa kwenye tovuti, na yanapaswa kuchukuliwa kama 'rasimu', ambayo si lazima. tafakari hitimisho lenye mshikamano.

    Asante, S.C. Levinger

    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:

    Naomba radhi kwa kutokuelewana. Kama nilivyoandika, nilidhani kwamba kwa makosa mambo yalikwenda kwa barua pepe ya kawaida badala ya tovuti, na sikuona ndani yao kitu chochote kilichopotoka kwenye hotuba iliyofanyika hapa kwenye tovuti, kwa hiyo nikazipeleka (kwa wakati halisi. ) kupakia kwenye tovuti. Sasa hivi ndio wameibuka maana sasa hivi mjadala umeisha. Na kwa kweli machapisho ya mwisho kati yetu nilipogundua kuwa hayakukusudiwa hapa sikuyapakia. Hata hivyo, pole tena.
    ------------------------------------------------------
    Jicho la msomaji:

    Katika S.D. XNUMX katika Elul, uk

    Kwa Rabbi MDA mwenye hekima, aliyejaa hekima na sayansi, kama mwanauchumi na daredevil mwaminifu, Delbish Mada, kusoma Torati na kuifundisha, na amevikwa taji kwa kila kipimo, haki na heshima - amani yake itarejeshwa kwa Hada. na Taurati na cheti vitaongezeka, ili kuangaza macho ya umma! - Amani na wokovu mkuu,

    Nitadai zaidi ya hili, kwa nini jiji ni sahihi kuhusu tatizo kwamba matibabu ya kitaaluma ya kisaikolojia yanahusisha gharama kubwa ya kifedha, ambayo wakati mwingine huwazuia wale wanaohitaji, na inafanya kuwa vigumu kwao kudumu nayo.

    Huko Kochav Hashahar na mazingira yake, walipata suluhu kwa kuanzisha mfuko unaoitwa 'Chaim Shel Tova' (unaosimamiwa na Rabbi Natan Shalev, rabi wa Mevoot Jeriko), ambao husaidia kufadhili matibabu ya akili ya familia na wanandoa kwa wale wanaohitaji.

    Inafaa kuchukua hatua hii katika kila kitongoji na eneo, na kuanzisha fedha kama hizo ambazo zitahimiza na kusaidia katika utunzaji wa kitaalamu wa afya ya akili kwa mtu binafsi na familia.

    Yule kijana akanena katika maelfu ya Yuda, kwa ajili ya mkono wake wa kumcha;
    Damchavi Kida, Salamu na Shukrani, S.C. Levinger
    ------------------------------------------------------
    Mwalimu:

    Shalev na Yesha Rab kwa Bw. Chen Chen kwa matakwa na maoni yake.
    Na ndani yake na ndani yangu tutashikilia wee katika dhoruba, fimbo ya nahodha inafanywa kuzunguka. Mrumi akikuambia upanga na aya, ujue Yerusalemu juu ya kilima imejengwa.
    Tutamshinda Lior katika nuru ya mianga, na tutaokolewa kutoka kwa amri zote za kikatili. Mtu kwa ndugu yake atasema kwa sauti kubwa, wana na binti pamoja na mhudumu anayejitahidi. Na nitatia saini ombi kwa mkaaji aliyeteswa, ambaye tutasaini kwa wema mwaka huu.

  4. Jicho la msomaji:
    Chemchemi itapata majadiliano juu ya mada hiyo katika vifungu:
    Roni Schur, 'Inawezekana kubadilika (juu ya matibabu ya mielekeo tofauti katika' Advice of the Soul '), Tzohar XNUMX (XNUMX), kwenye tovuti ya' Asif ';
    Rabi Azriel Ariel, 'Je, mtu yeyote anaweza kubadilika? (Response) ', huko, huko;
    Dk. Baruch Kahana, 'Dini, Jamii na Mielekeo ya Kinyume', Tzohar XNUMX (XNUMX), kwenye tovuti ya 'Asif'.
    Dr. Zvi Mozes, 'Je, Matibabu ya Mielekeo ya Kugeukia Inafaa Kisaikolojia', kwenye tovuti ya 'Mizizi'.
    Muhtasari wa kina wa aina za matibabu na nafasi za kisheria na hasi - katika Wikipedia, ingizo 'tiba ya ubadilishaji'.

    Asante, S.C. Levinger

  5. Mwalimu:
    Sasa nimepokea jibu la jumuiya ya psychoanalytic katika Israeli kwa "maneno ya marabi":

    Kama wachanganuzi wa saikolojia wanaojitolea kuelewa kwa kina akili ya binadamu na kusaidia katika dhiki zao kupitia matibabu ya kisaikolojia, tunaona kuwa ni wajibu wetu kupinga kauli za matusi zilizotolewa hivi majuzi na marabi kuhusu jumuiya ya LGBT. Madai kwamba ushoga ni ugonjwa wa akili, "mkengeuko", "ulemavu unaohitaji matibabu ya kisaikolojia", ni ukiukwaji mkubwa wa utu na uhuru wa binadamu - na unapingana na msimamo wa kisasa unaokubalika na ujuzi wa kisasa wa kitaaluma kuhusu mwelekeo wa kijinsia na utambulisho. Kutoa 'uchunguzi wa kiakili' kwa marabi na waelimishaji ambao hawajafunzwa kwa hili kimsingi ni kosa na kwa kweli tunaona usemi wa maoni kama hayo ni hatari sana kwa roho na hata maisha ya vijana na familia zao.
    Yossi Triast (Mwenyekiti) - kwa niaba ya Jumuiya ya Psychoanalytic katika Israeli
    Na ninashangaa kama mwanaume ni mjinga au mwongo. Anachoandika ni upuuzi mtupu bila shaka. Anaweza kuwa na msimamo mmoja au mwingine kuhusu suala la kuwa ushoga ni upotovu au la, lakini hauhusiani na ujuzi wa kitaaluma anaoweza kuwa nao. Kwa hivyo anaonekana kuwa mjinga. Ingawa inaweza kuwa unyonyaji wa makusudi wa kofia yake ya kitaaluma ili kukuza ajenda ya thamani, basi yeye ni mwongo. Ninamwacha msomaji kuchagua kati ya chaguzi.

    1. Sidhani kama yeye ni mjinga. Kuna ukosefu wa kusumbua wa ufahamu huko, na pia inaonekana kwa watu wenye akili. Ikiwa unajiosha na kitu cha kutosha kwa muda mrefu, unaanza kufikiria kuwa ni kweli na isiyo na mwisho. Kwa bahati mbaya hii hutokea kidogo sana.

  6. Fingback: Tambua mtaalam Juu ya kanuni na maelezo

Acha maoni