Masadukayo na hekaya

Majibu > Jamii: Imani > Masadukayo na hekaya
Habari Joseph Aliuliza miaka 2 iliyopita

Akili zao ziliwafanya kutokubali maelekezo ya wahenga na kuikana Toshav’a kwa kiasi fulani [wasiojua sana ni nini hasa kilichokuwapo] 
Je, kanuni iliyowaongoza si kanuni inayokuongoza? 
Je, maagizo ya Mafarisayo kuhusu Masadukayo kweli ni kosa lingine la busara kwa ufahamu wako?
Na kwa nini unabakwa kwenye Talmud [kwa sababu fulani, ambayo sijaweza kuisimamia hadi sasa] 
Kwa nini akili ya kawaida inatuambia kwamba hakuna tatizo kuwasha kiyoyozi siku ya Jumamosi, au kuchemsha maji kwa kahawa 
Nikipotosha mbele ya Talmud na wasuluhishi, ninahisi aina ya "kimbunga" katika kile ambacho ni ndio na sio, na ni nini sababu ya tofauti hiyo.
Natumai nilijieleza, kwa sababu nimeaibishwa sana na yale niliyofunuliwa katika makala zenu

Acha maoni

Majibu ya 1
mikyab Wafanyakazi Alijibu miaka 2 iliyopita

Ikiwa kanuni iliyowaongoza ndiyo inayoniongoza basi mimi ni Masadukayo na Beitusi. Ikiwa una swali maalum, tafadhali liundie hapa na ulijadili kwa kina.

Habari Joseph Alijibu miaka 2 iliyopita

Sikusema wewe ni Masadukayo,
1. Nilisema kwamba hadi leo ingeonekana kwangu kwamba mtazamo huo ni mkabala wa Masadukayo, kutokubalika kwa maoni/sheria/mamlaka ambayo hupitishwa kutoka kizazi hadi kizazi na wanaadili wa Taurati bila uthibitisho wowote [ aina ya kile Hillel alimwambia Ger ambaye alitaka kusoma Uchawi]
2. Inaonekana kwangu kwamba wewe ni halisi kwa maana ya halakhic, na kadhalika

Na jinsi gani tunaweza kukata kwa kisu mkali nini kukubali katika mila na nini si

Kwa ufupi, jinsi mlivyokata mamlaka ya kwanza katika mapokeo, ndivyo Masadukayo walivyowakata Mafarisayo katika mapokeo.
Na tunajuaje kwamba Mafarisayo walikuwa sahihi?
Je, tunao uthibitisho wa haki ya Mafarisayo au tunacheza kamari tu?

ק Alijibu miaka 2 iliyopita

Kamilta Debdihuta anapaswa kuhariri ingizo lako la Wikipedia na kudai kwamba unathibitisha ukweli kwamba unaweza kuwa Masadukayo na Beitusi.
AP ambaye wakati huo alikuwa akibishana na rabi fulani kuhusu Rabi Shlita, na nadhani alinitetea kuwa maadamu unasema hakuna mamlaka katika masuala ya fikra kwa ukoo wa vizazi, basi hata kama umewafikia wote. kanuni kumi na tatu mwenyewe hakuna kitu ndani yake. Kwa sababu sehemu kubwa ya wazo la kanuni kumi na tatu ni mila. Na elewa kuwa wengine sio wajanja kuliko mimi ...

Habari Joseph Alijibu miaka 2 iliyopita

Sijadili kabisa mila wala rabi, siko busy kutoa madaraja, niko bize na ufafanuzi.
Ninajaribu kuelewa tofauti [ikiwa ipo] kati ya njia yake na njia ya Masadukayo [kwa uchache wa habari niliyo nayo kuwahusu hata kidogo]
Je, ni jambo ambalo linapata ukweli na ni sehemu ya upokezaji wa Taurati kwa vizazi kadhaa miongoni mwa wenye maadili ya Taurati [na hatushughulikii ukweli wa kisayansi bila shaka] inayonilazimu, au la, je, kuna mamlaka "rasmi" kama hii iliyoundwa na waadilifu wa Torati katika vizazi vyote
Nashangaa jinsi ninavyoweza kuikubali hata Torati iliyoandikwa, kwa vile ilitolewa na wale ambao sikubali mamlaka yao

mikyab Wafanyakazi Alijibu miaka 2 iliyopita

Sijasema ulisema mimi ni Msadukayo. Nilichosema ni kwamba mjadala wa kama mimi ni Msadukayo au la sio muhimu kwangu. Swali ni nini kinafaa na sio cheo kinastahili nini.
Kinachotolewa katika ujumbe kutoka Sinai au taasisi iliyohitimu (Sanhedrin) ni halali, na kila kitu kingine hata kikitolewa kwa desturi si halali. Rahisi sana. Sio rahisi kila mara kile kilichotoka Sinai au taasisi iliyohitimu na nini haikutoka, lakini ni mjadala unaohitaji kufanywa katika kila jambo kwa manufaa yake.
Hakika hakuna mamlaka kwa yale yaliyoumbwa kwa mujibu wa mapokeo ya vizazi. Hakika sivyo. Ina uzito fulani, na kuna sheria za forodha. ndivyo hivyo. Mungu pekee au taasisi iliyohitimu ina mamlaka. Kwa njia, hii sio riwaya yangu. Hii ndiyo sheria iliyokubaliwa na wasuluhishi wengi. Lakini mara kwa mara wao huwa na kupuuza.

Wewe na K. (na pia rabi anayenukuu) hamuelewi madai yangu. Hoja yangu ni kwamba kimawazo hakuna mamlaka juu ya mambo ya ukweli. Ama ukweli, na haijalishi kama kisayansi au la (hata kuja kwa Masihi au riziki ya kibinafsi ni ukweli) kinachowezekana ni kuniaminisha kuwa huu ndio ukweli na sio kudai dhidi yangu mamlaka iliyothibitishwa. Kwani kama sikushawishika, kuna faida gani kwangu kuambiwa kuwa msimamo kama huo ni uzushi?! ndivyo hivyo. Rahisi sana na wazi, na mtu yeyote ambaye hakubaliani na hilo amechanganyikiwa tu.

Habari Joseph Alijibu miaka 2 iliyopita

Inaonekana kwangu kwamba nilielewa hii, kwa hivyo niliuliza
Nitaelezea kwa undani zaidi, kuna vipi kabla ya hata takwimu moja unayopata kuwa sahihi? Kwa mfano utaratibu wa maombi
Je, hamtegemei wale ambao hawana mamlaka?

Michi Alijibu miaka 2 iliyopita

Nilizungumza juu ya ukweli. Kuna mazungumzo ya viziwi hapa

Habari Joseph Alijibu miaka 2 iliyopita

Unaposema ukweli unamaanisha ushahidi?
Yaani unakubali kile kinachotolewa kuwa ushuhuda, lakini hukubali kile kinachotolewa kuwa ni "maoni binafsi"?
Hivyo ndivyo nilivyoelewa

Na hapa nina aibu

Mahubiri yote ya wahenga kutoka katika aya si ushuhuda bali ni "maoni binafsi," kwa dhahiri.

Na iwapo itasemwa kuwa Chazal ni mamlaka, ni Manlan, je, si maoni binafsi ya wenye maadili ya Taurati kuanzia hapo hadi leo?

mikyab Wafanyakazi Alijibu miaka 2 iliyopita

Nashauri tuishie hapa. Unaifanya iwe ngumu wakati haujui inahusu nini.
Ikiwa kuna kitu maalum ambacho nimeandika na inaonekana kwako kuwa hauelewi, tafadhali andika kwa uwazi (pamoja na chanzo) na tunaweza kujadili. Ninauliza bila taarifa za jumla juu ya njia yangu kwamba ni dhahiri kuwa hauijui.

Acha maoni